Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นเค้าว่า GA-G31M-ES2L มันเเรงงง !!! ผมเลยไปสอยมาปรากฎลากเเล้วมัน ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นเค้าว่า GA-G31M-ES2L มันเเรงงง !!! ผมเลยไปสอยมาปรากฎลากเเล้วมัน ...

ลากเเล้วพอเข้า window ถาพมันเเตกอะคับ เเก้ไงดี เพราะมันมี 2 ฟังชั่นนี้ผมไม่เคยเจอไม่รู้ปรับไง

Robust clock radio กับ Performance Enhance ตั้งยังไงหว่า

เเล้วก็มี PCI Express Frequency ค่าเดิมมัน AUTO ผมเลยตั้งเป็น 100 เเต่เเล้วภาพก็เเตก เลยเปลื่ยนเป็น 101 ก็อาการเดิมอีก เเก้ไขยังไงดี คับ

CPU D430
    M/B GA-G31M-ES2L
    MEM EVO ONE 1066

ตั้งใจลากไปเเค่ 333*9 เอง ภาพเเตกซะละเซงจริง -*- ไม่รู้ต้องตั้งค่ายังไง

ปล. M/B นี้อัดไฟเเรมได้สูงสุด 2.2 เอง อ่อนจริง

ดัน

Comment

ฟังมาไม่หมดหรือเปล่าครับ มันจะแรงก็ต่อเมื่อ *ใส่การ์ดจอเข้าไปด้วย ตะหาก

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหรอว่า Robust clock radio กับ Performance Enhance คือ อะไร T_T สงสัยได้ซื้อใหม่เเน่ๆเลย

Comment

Originally posted by vonbin View Post
          ลากเเล้วพอเข้า window ถาพมันเเตกอะคับ เเก้ไงดี เพราะมันมี 2 ฟังชั่นนี้ผมไม่เคยเจอไม่รู้ปรับไง

Robust clock radio กับ Performance Enhance ตั้งยังไงหว่า

เเล้วก็มี PCI Express Frequency ค่าเดิมมัน AUTO ผมเลยตั้งเป็น 100 เเต่เเล้วภาพก็เเตก เลยเปลื่ยนเป็น 101 ก็อาการเดิมอีก เเก้ไขยังไงดี คับ

CPU D430
          M/B GA-G31M-ES2L
          MEM EVO ONE 1066

ตั้งใจลากไปเเค่ 333*9 เอง ภาพเเตกซะละเซงจริง -*- ไม่รู้ต้องตั้งค่ายังไง

ปล. M/B นี้อัดไฟเเรมได้สูงสุด 2.2 เอง อ่อนจริง
          - ท่านตั้งความหวังกับมันเยอะเกินไปรึเปล่าครับ

- 2 ค่าที่บอกลองเปิดคู่มือดูยังครับ

http://th.giga-byte.com/Support/Moth...ProductID=2888

1. เจอแต่ Robust Graphic Booster อธิบายง่ายๆก็เหมือน Profile(Overclock) สำเร็จรูปของการ์ดจอ-ออนบอร์ดครับ
          - Auto
          - Fast
          - Turbo

2. Performance Enhance อธิบายง่ายๆก็เหมือน Profile(Overclock CPU) สำเร็จรูปของบอร์ดครับ
          Standard - Lets the system operate At its basic performance level. (Default)
          Turbo ---- Lets the system operate At its best performance level.
          Extreme -- Lets the system operate At its basic good level.

Originally posted by taro_kun View Post
          ฟังมาไม่หมดหรือเปล่าครับ มันจะแรงก็ต่อเมื่อ *ใส่การ์ดจอเข้าไปด้วย ตะหาก
          เค้าพูดเรื่อง OC ไม่ใช่เหรอครับ ไม่ได้พูดเรื่อง เล่นเกมส์

Comment

ใส่ VGA แล้ว disable on board vga ครับผม

Comment

ขอบคุณ คุณ Gearhead มากคับที่ให้ข้อมูล

สงสัยผมจะคาดหวังมากไปหน่อยเห็นเค้าว่าเเรง เเบบนี้คงต้องหาการ์ดจอมาใส่แยกเเล้วลองลากใหม่ ภาพอาจจะหายเเตก

Comment

ตัวนี้ต้องใช้การ์ดจอแยกคับ ถึงจะลากไป

ใช้การ์ดจอ on board มันจะลากไม่ไปคับ

Comment

ถ้าใช้ on board มันลากไม่ค่อยไปนะ บอร์ดตัวนี้ เคยลองอยู่

Comment

Working...
                  X