Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับท่านพี่ๆ จะ oc E2180+ep31d3sl

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับท่านพี่ๆ จะ oc E2180+ep31d3sl

ช่วยหน่อยครับ ตัวคูณต้องเท่าไหร่ครับแล้วต้องเพิ่มไฟเท่าไหร่ ถ้าใช้ซิ้งค์เดิมครับ ขอบพระคุณพี่ๆ ครับ

ต้องหาเองครับ
    อยากได้สีกเท่าไหร่ล่ะครับ
    ลากบัสไปเรื่อยๆก่อน ตันแล้วค่อยเพิ่มไฟ
    ล็อกบัส pci express สัก 115 ขึ้นไป

Comment

Originally posted by zman View Post
      ต้องหาเองครับ
      อยากได้สีกเท่าไหร่ล่ะครับ
      ลากบัสไปเรื่อยๆก่อน ตันแล้วค่อยเพิ่มไฟ
      ล็อกบัส pci express สัก 115 ขึ้นไป
      จะลองดูครับ ตอนนี้ pci express ที่ 100
      10 คูณ ที่ ram มันจะขึ้นไปเองมั๊ยครับ
      น่าจะหยุดที่เท่าไหร่ครับ
      ขอบคุณอีกครั้งครับพี่

Comment

นึกว่า สเปคในลายเซ็นต์ หุหุ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          นึกว่า สเปคในลายเซ็นต์ หุหุ
          ท่านพ่อยึดไปเรียบร้อยแล้ว ฮีอๆ
          ทุบกระปุกได้มาแค่นี้คับ กะจะคล็อกให้เหมือนในลายเซ็นต์
          ประชดท่านพ่อซะหน่อยอ่ะคับ
          ตอนนี้กำลังดูปักหมุดของพี่อิมอยู่คับ ละก้อกำลังมั่วไปด้วยคับ แฮ่ะๆ มันดี

Comment

เอาเบาๆก่อนครับ สัก 333*9 ไฟก็สัก 1.35-1.4 น่าจะได้
            แรมก็ทดสัก 2.4 หรือ 2.5 ครับ ไฟก็ 1.8-1.9 ตามนั้นครับ ได้ไม่ยาก

ไม่สะใจค่อยอัดเพิ่มครับ

Comment

Originally posted by Farrell View Post
              เอาเบาๆก่อนครับ สัก 333*9 ไฟก็สัก 1.35-1.4 น่าจะได้
              แรมก็ทดสัก 2.4 หรือ 2.5 ครับ ไฟก็ 1.8-1.9 ตามนั้นครับ ได้ไม่ยาก

ไม่สะใจค่อยอัดเพิ่มครับ
              ขอบคุณครับ พี่ฟาร์ เดี๋ยวจัดให้จ๊ะ อิ อิ (มันแล้วอ้ายแช็งค์)

Comment

ของผม
                ไฟ 1.58
                ไฟแรม 1.9
                บัส 350*10

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  ของผม
                  ไฟ 1.58
                  ไฟแรม 1.9
                  บัส 350*10

ลองดูครับ
                  ขอบคุณครับ ลองแน่คับ
                  แต่ซิ้งค์เดิมไหวป่าวครับ.

Comment

ว่าแต่ 2180 ของท่านเก่าไหมครับ

ลองอัด 380*9 ไปก่อนครับ 3.4 ปิด C1E ด้วยนะครับ

ไฟ cpu 1.4-1.5 ลองไปก่อนครับ ถ้าเป็น 2180 ล๊อตใหม่ๆไฟต้อง 1.5+ ไม่งั้นไม่ติด
                    ไฟ ram ทดสัก 4:5 หรือ 1:1 ก็ได้ครับ ใส่ไฟไปก่อนสัก 2.0 - 2.1
                    ไฟ MCH +0.2
                    ไฟ FSB +0.2
                    บัส PCI-E 101 หรือ Auto ไว้ครับ (ตอนผมเล่น P31-DS3L ตั้งไว้ 101 ลากไม่ไปต้อง Auto ถึงจะไป)

ท่านก็ลองไล่ๆไฟแต่ล่ะตัวดูครับ ถ้าความร้อนไม่สูงมากแล้วนิ่งก็อัดต่อเลย 400*9 หรือ มากกว่านั้น
                    สำคัญอย่าไปกลัวไฟ ไม้่งั้นก็จบเลย

ซึ่งซิ้งค์เดิมผมอัดกับ 2160 ได้เท่าตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by shank0102 View Post
                      ขอบคุณครับ ลองแน่คับ
                      แต่ซิ้งค์เดิมไหวป่าวครับ.
                      ค่อยๆเพิ่มทีล่ะนิดครับ แล้วคอยดูความร้อนถ้าร้อนเกินไปก็หยุดแค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                        ว่าแต่ 2180 ของท่านเก่าไหมครับ

ลองอัด 380*9 ไปก่อนครับ 3.4 ปิด C1E ด้วยนะครับ

ไฟ cpu 1.4-1.5 ลองไปก่อนครับ ถ้าเป็น 2180 ล๊อตใหม่ๆไฟต้อง 1.5+ ไม่งั้นไม่ติด
                        ไฟ ram ทดสัก 4:5 หรือ 1:1 ก็ได้ครับ ใส่ไฟไปก่อนสัก 2.0 - 2.1
                        ไฟ MCH +0.2
                        ไฟ FSB +0.2
                        บัส PCI-E 101 หรือ Auto ไว้ครับ (ตอนผมเล่น P31-DS3L ตั้งไว้ 101 ลากไม่ไปต้อง Auto ถึงจะไป)

ท่านก็ลองไล่ๆไฟแต่ล่ะตัวดูครับ ถ้าความร้อนไม่สูงมากแล้วนิ่งก็อัดต่อเลย 400*9 หรือ มากกว่านั้น
                        สำคัญอย่าไปกลัวไฟ ไม้่งั้นก็จบเลย

ซึ่งซิ้งค์เดิมผมอัดกับ 2160 ได้เท่าตามลายเซ็น
                        จด ๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X