Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะต่อ com desktopไปแสดงผมบนหน้าจอโน้ตบุ้ค หรือ TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะต่อ com desktopไปแสดงผมบนหน้าจอโน้ตบุ้ค หรือ TV

ตามนั้นครับเรื่องของเรื่องคือจะโหลดบิท แต่ต้องการหน้าจอมาสั่งการ

เพราะ monitor ของ desktop เกะกะ (ไม่มี LCD)

1.ผมอยากหาสายมาเสียบให้หน้าจอของ com desktop มาขึ้นที่โน้ตบุ้คได้หรือไม่

2.หาสาย S-video มาต่อเข้า TV ไปเลยได้ไหมเพราะจะตั้งข้าง TV

รบกวนทีนะครับ ผมมอง ๆ ดู port หลัง com แล้ว ไม่รู้เพื่อน ๆ มีสายแบบไหนแนะนำบ้าง

เห็นว่าโน้ตบุ้คมีแต่ output เลยอาจจะทำไม่ได้

up up

Comment

ทำไมไม่ใช้วิธีรีโมทเอาหล่ะครับ
      *ต้องมีระบบเน็ตเวิร์ก(แลน)
      ที่เหลือก็หาโปรแกรมรีโมทเอา

ถ้าจะต่อเข้ากับโน๊ตบุ๊คไม่เคยทำแต่จะต่อเข้ากับทีวี ต้องมีการ์ดจอที่มีทีวีเอาท์ด้วย

Comment

เหมือน รีโมท เดส ท้อป ใช่ไหมครับ

บ้านผมมี hub อยู่ ทำได้เลยไหม

Comment

สามารถเชื่อมต่อกันระหว่างเครื่องได้หรือเปล่าหล่ะครับ ถ้าได้ก็รีโมทได้แล้วหล่ะครับ ตอนนี้ก็ขึ้นอยู่กับซอร์ฟแวร์ ซึ่งผมเองก็ไม่ชำนาญนะครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ chiz มากครับ

เด๋วผมต้องไปหาจอมาต่อทำเครื่องก่อน

Comment

Working...
            X