Announcement

Collapse
No announcement yet.

____ประกอบแบบไม่ง้อเคสสวย_____

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ____ประกอบแบบไม่ง้อเคสสวย_____

พอดีผม ต้อง รู้เกี่ยวกับการ ปรพกอบ คอม แต่ไม่ต้องใช้เคส เอาแบบปลือย ๆ เลยจะถามมันมีวิธีต่อยังไงครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เราจะset กดปิดเครื่อง
    restart ยังไง เสียบ ลำโพง ไมค์ USB อ่ะครับต้องทำแบบไหน
    มันเท่ ดี ช่วยแนะหน่อยนะครับ แล้วมีผลอะไรไมครับ

ขอยืมรูปมาเป็นตัวอย่างหน่อยนะครับ

ไม่ต้องทำนังไงครับ ก็หาซื้ออุปกรตามที่ต้องการเรยครับ หาฟองน้ำหรือว่าอะไรสักอย่างที่ไม่เป็น

ตัวนำไฟลอง mb เอาไว้ แล้วก้ต่อเหมือนเวลสอยู่ในเคสอะครับ ส่วนปุ่ม restart กับ Power

ถ้าที่เมนบอร์ดไม่มี ลองไปหาดูครับ มันมีประมาน 20 บาทอะครับ แบบต่อเข้ากับเคสเรย ส่วนพวก ไมค์

ก็เสียบด้านหลังได้เรยครับ

Comment

ปุ่มปิด-เปิดไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ เปลืองเงิน
      ใช้ไขควงแบน จิ้มไปที่ ขา PWR +/- ตรงเมนบอร์ด เท่ดี

Comment

N/B เปิดเว๊บไรแน่ะ มะใช่เว๊ปนี้นิน่า อิอิ

Comment

Originally posted by BoM View Post
          ปุ่มปิด-เปิดไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ เปลืองเงิน
          ใช้ไขควงแบน จิ้มไปที่ ขา PWR +/- ตรงเมนบอร์ด เท่ดี
          ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

Comment

Originally posted by naruebase View Post
            ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

แนะนำมือไหม่หน่อยครับ ให้เค้ามาเล่นไขควงแบบพวกเราช็อตมาละก็ . .

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              แนะนำมือไหม่หน่อยครับ ให้เค้ามาเล่นไขควงแบบพวกเราช็อตมาละก็ . .

เละสิครับ *- -

Comment

สวิท เป็นแบบไหนครับ ขอรูปหน่อยครับ ไม่ค่อยเก่งครับ

Comment

ตัวอย่าง M/B เป็นของ Asus ครับ

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
                    เละสิครับ *- -
                    ไม่ถึงขนาดนั้นครับแค่กระตุกหน่อยๆ อิอิ

Comment

ไฟไม่ดูดหรอกครับ

ไม่มีอะไรมาก

ก็แค่ M/B ลาโลกไปแค่นั้นเอง

Comment

ปากกาแบบที่หัว เงินๆ จี้ก็ได้ครับ

Comment

ระวังนะครับ ไปดูดไม่เหมือนแฟนดูดนะครับ

Comment

Originally posted by pai_ana View Post
                            ระวังนะครับ ไปดูดไม่เหมือนแฟนดูดนะครับ
                            ผมคิดนะท่าน .. . ..

Comment

กำลังรอดู ... ไขควงหลุดมือลงไปบนเมนบอร์ด

Comment

Working...
                              X