Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

รบกวนพี่ช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยครับ

เพิ่งแต๊ปตะกี้นี้เองครับ สเปกตามลายเซ็นต์ครับ

เล่นอยู่ดีๆดับไปเฉยเลยครับ

ลองเปิดใหม่มีไฟขึ้นแว๊บนึงแล้วก็นิ่งครับ

ลองต่อตรงพาวเวอร์แล้วครับใช้งานได้ปกติ

ตอนนี้พุ่งเป้าไปที่ซีพียูกับบอร์ดครับ

แต่ไม่รู้ว่าอันไหนเสียครับ ไม่มีของเทสครับ

ลองถอดซีพียูออกมาดมแล้วครับ ไม่มีกลิ่นไหม้ครับ

พี่ๆลองช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ว่าผมควรเช็คอะไรต่อไปครับ

หรือผมควร นำชิ้นไหนไปเคลมเลยครับ ภาวนาให้เป็นบอร์ดครับ

อย่าเป็นซีพียูเลยครับ ไปเคลมกลับมาไม่ได้รหัสนี้แน่นอนครับ

ใครพอทราบอาการช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ใช้เครื่อง Athlon XP ออนอยู่ครับ

กำ แบบนี้จะเอาไงอ่ะ ไม่ได้อยู่หน้างาน ถ้าท่านไม่อยากเครม cpu ท่านก็เครมบอร์ดจิ ง่ายๆ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
      กำ แบบนี้จะเอาไงอ่ะ ไม่ได้อยู่หน้างาน ถ้าท่านไม่อยากเครม cpu ท่านก็เครมบอร์ดจิ ง่ายๆ
      กลัวไปเคลมแล้วหน้าแตกอ่ะดิครับ อีกอย่างไม่อยากไปหลายรอบด้วยครับ
      เดินทางลำบากครับ เผื่อพอมีคนพอทราบอาการพอวิเคราะห์ได้อ่ะครับ

Comment

Working...
      X