Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอน OC ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอน OC ทีครับ

มีx2 4600+ 65nm
    board ga-ma770-ds3
    ram Geil black dragon evo one 1GBx2 cl4
    vga 9800gt

สอนoc ทีครับ ไม่เป็นเลยจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ

มารอจด ความรู้ เอิ้กๆ
    อ่านมาตั้งนานก็ยังไม่เข้าว่า ทดแรมเค้าทำกันยังไง TT

Comment

ผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับ นั่งรออยู่นะครับท่านผู้รู้ อยากดันได้ซัก3.0GHz
      ขอบคุณครับ

Comment

ศึกษา แล้วลองปฏิบัติ แล้วจะเป็นเอง

ในนี้ไม่มีใคร OC เป็นตั้งแต่อยู่ในท้องแม่หรอก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ศึกษา แล้วลองปฏิบัติ แล้วจะเป็นเอง

ในนี้ไม่มีใคร OC เป็นตั้งแต่อยู่ในท้องแม่หรอก
          ใช่ครับ ผมก็ไม่เคยตั้งกระทู้ถามว่า OC ยังไง ตอนที่ผมมาสมัครเวปนี้ใหมๆก็ OC ยังไม่เป็นเลย
          แต่อาศัยการเข้ามาดูกระทู้บ่อยๆ แล้วค่อยๆทำตาม อาศัยความรู้ความเข้าใจของตัวเอง มันจะทำไห้เรา
          เก่งและเข้าใจได้ดีกว่ามาถามเขาครับ แล้วถ้าทำเป็นแล้วถ้ามันติดขัดตรงไหนค่อยมาถามอีกทีครับ

กระทู้ปักหมุด ลองอ่านก่อนครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=127732

Comment

Working...
          X