Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้ละหว่าง sound card 5.1 และ7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้ละหว่าง sound card 5.1 และ7.1

ผมมี speaker 5.1 ของ eacan 5.1 A-200 อยู่แล้ว ทีนี้ ผมอยากได้ sound card ที่จะช่วยให้เสียงดีขื้นนี้ ผมควนเลือกไรดี ละว่าง sound card 5.1 และ 7.1 งบ 1000-1500

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณลวงหน้าครับผม

เสียงดีหรือไม่ดี ไม่ได้ขึ้นอยู่กับจำนวน channel ว่ามากหรือน้อย

Comment

eacan 5.1 A-200
      นอกเรื่องหน่อยครับ ท่านซื้อจากที่ไหนหรอครับ 1000ทิพย์มีขายไหมอ่ะ

Comment

Originally posted by BushJr View Post
        เสียงดีหรือไม่ดี ไม่ได้ขึ้นอยู่กับจำนวน channel ว่ามากหรือน้อย
        แล้วมันยังไงครับท่าน ขอคำชี้แจ้งหม่อยครับ ผมไม่รู้เรื่อง sound เลยครับ (มือใหม่)

Originally posted by maxza929 View Post
        นอกเรื่องหน่อยครับ ท่านซื้อจากที่ไหนหรอครับ 1000ทิพย์มีขายไหมอ่ะ
        ซื้อที่ advice = 2840 ครับ

ท่านอื่นว่าไงครับ ช่วยชี้แนะทีครับ

Comment

7.1 เยอะไป ก็ไม่มีลำโพงถึง 7.1 มาใช้
          แนะนำอ่าน review หลายๆตัวแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่าครับ

Comment

ผมคิดว่า ถ้ามีเงินถึงหน่อยก็ซื้อ 7.1 ไปเลยครับ

การ์ด 7.1 ก็สามารถใช้กับลำโพง 7.1 , 5.1 ได้

แต่การ์ด 5.1 ใช้กับ 5.1 ได้ และก็สามารถใช้กับ ลำโพง 7.1 ได้เหมือนกัน แต่สภาวะเสียงจะไม่สมบูรณ์ เพราะมันใช้การ upmix เอาครับ หรือลำโพงบางรุ่นเสียงที่ม่มี upmix จะออกแค่ surround 5.1 ครับ

ผิดพลาดประการใดขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ

รอท่านผู้รู้ออกความเห็นต่อไปครับ ^^

ปล.
            Originally posted by BushJr View Post
            ตามนั้นน

Comment

^
              ^
              ดัน ๆ

Comment

DVD ส่วนมากเป็น 5.1 น่ะ 7.1 เนี่ยนานๆเจอทีนึง

Comment

7.1 ชาตินึงจะเห็นซักที

Comment

ใช้5.1 หรือ7.1 ก็แล้วแต่นะครับ แต่ ถ้าเอามาวางกองรวมๆกันไว้ข้างหน้าคอม มันก็ไร้ประโยชน์ ถ้าจัดวางไม่ดี

แล้วจำนวน channel ไม่ใช่ตัวชี้วัดคุณภาพครับผม

Comment

eacan 5.1 A-200 ตัวนี้ใช้ 5.1 เหลือเกิน

Comment

ที่เคยเห็น7.1ก็มีstarwarแล้วก็เกมพวกฟอร์มใหญ่จริงๆที่กินการ์ดจอหนักๆ

Comment

หนัง 5.1 เข้า 7.1 ใช้ Pro logicIIx ของ PowerDVD ได้ครับ
                          จะแยกเป็นลำโพงส่วนข้าง และ หลัง ขึ้นชัดเจนครับ ได้รอบทิศทางสมจริงครับ

Comment

Working...
                          X