Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง กาดร์ จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง กาดร์ จอ

สวัสดีครับผมเพิ่งเคยเข้ามาครั้งแรกน่ะครับ ผมชื่อหมูน่ะครับ

มาครั้งแรกก็มีปัญหาจะถามชะแล้ว? - -

คือผมเพิ่งไปชื้อกาดร์จอ XFX GeForce 6200 AGp มาครับ
    คือปัญหามานมีอยู่ว่าผมใส่เจ้ากาดร์จอตัวนี้เข้าไปแล้วเปิดเครื่องไม่ติด
    mainboard ที่ใช่คือ ECS P4VMM2 เจ้าบอดนี้มันก็เป็นAGp เหมือนกาน
    ผมเลยอยากจะทราบว่าปัญหานั้นเกิดจากอารายครับ

ซวยไป บอร์ดรุ่นนี้ ใส่สูงสุดได้แค่ Geforce 2 กับ TNT2 ถ้าโชคร้ายเจอ ตัวที่มีปัญหา
    เรื่องการจ่ายไฟ AGP ก็ใส่ไม่ได้เลย ECS P4VMM2 บอร์ดรุ่นนี้มีปัญหาเยอะมากครับ
    โดยเฉพาะภาคการจ่ายไฟ แนะนำให้ไปเดินหา M/B ใหม่ครับ ที่1000ทิพ บอร์ด 478
    มือ2 ถูกๆดีๆ เยอะมาก

Comment

หาบอร์ดมือ2ในบอร์ดนี้ก้อได้คับ

Comment

เซงแทนเรยอะครับ

Comment

Working...
        X