Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ

ในเวปbitถ้าจะให้โหลดเร็วๆต้องมีคนปล่อยมากๆรึคนช่วยกันดูดถึงจะเร็วครับ

ถูกต้องนะครับ แล้วคนปล่อยต้องเน๊ตแรงๆ ด้วยครับ อย่างเช่น colo

Comment

colo คืออะไรครับ

Comment

ใน bit การที่เราจะโหลดได้เร็ว ๆ นั้นขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ
        แต่ที่คุณถามมา มันขึ้นอยู่กับ คนปล่อยนะครับ ถ้าคนปล่อยมาก เราก็จะโหลดไวมากขึ้นครับ
        แต่ก็ขึ้นอยู่กับความเร็วจำกัดของอินเทอร์เน็ทนั้น ๆ ด้วยนะครับ

ส่วน colo นั้นมันก็เหมือนการโหลดบิทแหละครับ แต่เราต้องเสียเงินเพิ่มอีก แล้วจะมีข้อจำกัดด้วยว่าสามารถโหลดได้กี่ไฟล์ แล้วราคาก็ค่อนข้างแพงครับ คนที่ใช้ colo นั้น ค่า upload เขาจะมากครับ แล้วค่า Ratio ก็จะมากขึ้นตามมาด้วย เพราะอินเทอร์เน็ท ADSL แบบผมนี่ก็ upload มากสุดแค่ประมาณ 50 KB/s เองครับ แต่ถ้าใช้ colo คุณอาจจะสามารถปล่อยได้แรงถึง 200 KB/s ก็เป็นได้ครับ ( ตัวผมก็ยังไม่เคยใช้ colo ก็เลยอธิบายคร่าว ๆ นะครับ ) ซึ่งเป็นเหตุทำให้ค่า upload มากขึ้นตามมาครับ
        Last edited by AttRAcTIoN; 3 Oct 2006, 17:53:32.

Comment

คนปล่อยแรง คนรับและปล่อยต่อแรง มันก็จะแรงตามครับ ถ้าคนปล่อยแรงแต่คนรับปล่อยต่อไม่แรงคนที่พ่วงอยู่มันก็จะไม่แรงตาม ขึ้นอยู่ครับจำนวนคนโหลดและคนที่โหลดนั้นปล่อยให้แรงด้วยหรือเปล่า

Comment

พวก colo เนี้ยะลงทุนน่าดูเลยน่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X