Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock การ์ดจอ 9500GT ผลคะแนนต่ำลง แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock การ์ดจอ 9500GT ผลคะแนนต่ำลง แนะนำที

overclock การ์ดจอ 9500GT ผลคะแนนต่ำลง แนะนำที
    ลองแล้วตอนไม่ overclock คะแนนผลของ AquaMark3 อยู่ที่ 55,000
    แต่ overclock ปรับค่า core 670 mem 420 ไปแล้ว ได้มา 46,000 เอง พอดีมือใหม่หัดขับครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    Attached Files

''

Comment

ถ้า OC แล้วเน่าลง ดังนั้นอย่าไป OC มันเลยครับ

ถ้าจะฝืนไป ลองเช็คความร้อน กับ Driver ดูครับ

Comment

สงสัย oc ไม่เสถียร
        เพิ่มไฟ PCI E ที่ BIOS
        และ ล๊อกบัส PCI E ซัก 101 ดู นะ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ งั้นขอตัวไปพังการ์จอต่อละครับ

Comment

Working...
          X