Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Ram ดีๆให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Ram ดีๆให้หน่อยครับ

พอดีได้ E8400 E0 มา กะว่าจะจับคู่กับ MB DFi DK P45 อยากจะลากให้ได้ซัก 4.7Ghz+ แต่พอดี อยากเปลี่ยน Ramเป็น 4Ghz 2*2นะครับ ไม่รู้ว่าจะเล่น ตัวไหนดี ผู้รู้แนะนำให้ทีครับ เอาแบบราคาไม่แรงนะครับ ขอไม่เกิน3000จะดีมาก ปล.ผมใช้ sink IFX-14 คิดว่านะจะเอาเรื่องความร้อนอยู่นะครับ
    Last edited by jim_java; 11 Feb 2009, 13:15:36.

เดิมใช้แรมอะไรอยู่อะคับ

Comment

ผมใช้ คอแซ value อยู่ครับที่มาเป็นคู่ครับ

Comment

Crucial ซิ้งเหลือง/แดงเลยคับ

Comment

Originally posted by theix View Post
          Crucial ซิ้งเหลือง/แดงเลยคับ
          ตามนั้น....แต่ระวังมันตีกันนะครับ เหลืองกะแดง อ่ะ

Comment

ตามลิงค์นี้เลยครับ http://overclockzone.com/strangers/y...02/ball4gb800/

Comment

4.7g ลากน่ะลากได้ แต่ก็ต้องคุมความร้อนให้อยู่น่ะครับ ไม่งั้นอายุสั้นแน่

Comment

4.7 เลยหรอ โหดจัง

จะแรงไปไหนเนี่ย

Comment

แล้วพวกตระกูล G Skill ตัว bus 1066 น่าเล่นรึเปล่าครับ

Comment

แนะนำเพิ่มเติกอีกหน่อยครับ

Comment

kingmax 1066 ก็ถมถืด เพราะใช้แค่ 534*9 4.8GHz เล่นได้ชัวร์ ถ้าดับร้อนได้ถึงใจจริงๆ

เก็บตังไปลงชุดน้ำดีกว่า เพราะที่ผมเล่น Ultra120ex+พัดลมเดลต้า150CFM ฟูลโหลด ยัง78-80

Comment

Working...
                      X