Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ DVD-Writer ครับ = =*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ DVD-Writer ครับ = =*

เพิ่งซื้อ DVD-Writer ของ Samsung มาจากร้าน Jib ตัว 22X กล่องเขียวๆ ราคา 700กว่า

บาท เป็นแบบ SATA อะคับ

เรื่องมีอยู่ว่า ... ตอนซื้อมาดูที่ DVD-Drive มันเขียนว่า UltraQuiet แต่ใช้จริงตอนอ่านแผ่นดัง

มากมาย ถ้าเที่ยบกัย LiteON ตัวเก่าอะคับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร หลังจากนั้นประมาณ 2

week ปัญหาก็เริ่มเกิดครับดังนี้

1.ตอนแรกอ่านแผ่นเริ่มช้าถึง-ช้ามากที่สุด ใส่แผ่นไปก็ต้องรอพักใหญ่

2.เวลาดูหนังแผ่นจาก DVD เล่นไปสักพัก(แล้วแต่ดวง) มันจะค้าง ไปลองกับ LiteON ตัวเก่าไม่มี

ปัญหาเลยครับ = =

3.พอหลังจากนั้นอ่านแผ่น ได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องใส่เข้า ใส่ออกอยู่พักใหญ่กว่ามันจะอ่านได้

4.พออ่านข้อมูลจากแผ่น (พวกลงเกมส์ Setup เกมส์) ค้างไปเลย

5.ไรต์แผ่นไม่ได้แล้ว T T ตอนแรกๆยังใช้ได้อยู่เลย

สรุปแล้วตอนนี้ใช้ได้แค่ดูหนัง DVD จากแผ่นเท่านั้นอะคับ(อาจค้างเป็นบางเรื่อง) แต่ไรต์แผ่นไม่ได้ถ้า

จะไรต์แผ่นนี้ค้างไปเลย = =

ใครมีปัญหาแบบผมบ้างคับ >.< กำลังจะตัดใจซื้อตัวใหม่แล้ว ตังแค่ 700 กว่าบาท ขี้เกียจมานั่ง

สงเครมเสียเวลา

และหากมันเสียจริงๆ ยี้ห้อใหนที่พอแนะนำได้ใหมคับ ขอบคุณมากๆคับ

ผมใช้แต่ LG กับ ASUS
    รอความเห็นท่านอื่น

Comment

ประกันเหลือก็ส่งเครมครับ

Comment

HP ครับ

Samsung ไม่น่าซื้อเลยยย

Comment

กำลังเล็ง LG อยู่เหมือนกันคับ แต่อยากได้ตัวที่มันเงียบๆหน่อย ตัว Samsung ทีเสียไปแหกปากลั่นบ้านเลย = =

แล้วมันก็มีอาการดังกล่าว ด้านหน้าเขียน "Ultra-Silence ด้วย"

Comment

Pioneer กับ LG ครับ ทนหายห่วง

Comment

dvd เนี่ย samsung กับ asus ผมเลิกคบนานแล้ว

Comment

ทำไมของผมจะ 3 ปีล่ะ มันยังไม่พังเลย เห็นเขาว่าเสียเร็ว ผมรอให้มันเสียอยู่ จะได้ไปซื้อใหม่บ้าง
                แอบสนHPกับPioneer แต่asusกับLiteON นี่ไม่สนล่ะ มันดังจริงๆเลย LG ไม่รู้ดังมากป่ะ ทั้งผมและเพื่อนยังไม่เคยใช้เลย แต่Samsungของผมเงียบน่ะ

Comment

LG ดีแทบทุกรุ่น

Comment

Pioneer

Comment

+100 ..Pioneer only

Comment

เพื่อนผมใช้ samsung ได้2อาทิตย์แล้วพังอ่านไม่ได้เลยสักอย่าง ก็เอาไปเครม
                        แต่พอได้ตัวที่เครมใหม่กลับมาใช้ก็ไม่อ่านแผ่น DVD9 อีก เหอๆเวงกำ
                        เพื่อนผมก็เลยเลิกใช้ดองไว้ทับกระดาษ ผมก็เลยให้มันไปซื้อของ pioneer 216BK<ผมใช้อยู่> ใช้ดีกว่ามากๆ
                        ไรท์ก็เงียบ เร็วก็เร็ว อันนี้แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลนะ

Comment

HP 1070I 20X SATA ตัวนี้ก็แจ่มครับ

Comment

Working...
                          X