Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อถามเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ เข้ามาช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อถามเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ เข้ามาช่วยผมทีครับ

ผมมีคำถามดังนี้

1.สงสัยอยู่ว่า VRAM ขนาดต่างกันส่งผลด้านไหนมากที่สุดครับ เท่าที่รู้ว่าถ้า resolution นี่กิน clock gpu แต่แรมนึกไม่ออก ครับ อย่างของผม 8800gt 1g มันจะแรงกว่า 512 mb ที่เสปกเดียวกันมั๊ย

2. Mobo ที่ผมใช้ p5kpl/1600 บอร์ดมันรองรับ crossfire อยากถามว่าทำ SLI ได้ป่าว กำลังอยากลอง 8800 GT เป็นคู่

3. จากเสปกในลายเซนต์เนี้ย psu ผมเอา Sli ของ 8800 GT ไหวมั๊ยครับ

4. จากข้างบน ถ้าผมไม่ทำ SLI แล้ว PSU ผมจะเอา 9800GTX+ ไหวมั๊ย

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับ พอดีอักอั่นมานาน สงสัยหลายอย่าง ตอนนี้มันล้นปรี่ ออกมาทีเดียวไปเลยครับ

1 http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345789

2 ไม่ได้

3 ไม่แน่ใจ ไม่น่าไหวครับ

4 แก้ไข อ่านตก ใส่ได้ครับ พอไหว
    Last edited by kgb99; 11 Feb 2009, 18:10:07.

Comment

ขออภัยที่ถามข้อ 1 ครับ เพิ่งเงยไปเห็น

แต่ข้อ 4 นี่ มันไม่ไหวจริงเหรอ ใครใช้อยู่บอกทีครับ

Comment

500 w ใส่ 9800gtx+ 1 ตัว ก็กำลังพอดีครับ แต่ถ้า 2 ตัว ผมว่าไม่ไหวแน่ๆ

อีกอย่าง raidmax มันวัตต์ไม่เต็มไม่ใช่หรือ

Comment

4. ดับอนาจ (นี้เอา 9800GTX+ ตัวเดียวอยู่ได้ นี้อยู่ก็เทพละนะ)

Comment

1.ช่วยเรื่องปรับรายละเอียดและ Texture ได้มากขึ้น
            2. No
            3. No
            4. Yes

Comment

ออ อ่านตกไปหน่อย ข้อ 4 คือจะใส่ 9800gtx+ ใบเดียวใช่ไหมครับ ไฟพอครับ จัดไป

Comment

Working...
              X