Announcement

Collapse
No announcement yet.

F.E.A.R 2 ผมกดอินสตอลแล้วมันก็หายไปเฉยๆเลยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F.E.A.R 2 ผมกดอินสตอลแล้วมันก็หายไปเฉยๆเลยยย

ทำไงดีคาบ
    ที่สัญลักษsteamอะครับ
    ต้องทำไงดี

ทำตามคู่มือข้างใน
    http://www.zidoupload.com/f-IhZOqvd4

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

สุดตรีน ครับ เล่นได้แล้ว อิอิ

Comment

ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับมัน ไม่มีไฟล์อะไรอยู่ในไดร์cที่เปลี่ยนเลยครับผมใช้วิสต้า 32 บิทครับรบกวนบอกวิธีหน่อยครับ

Comment

แสดงว่า พิมผิด - -'

ขอ พักสายตา แปป เล่นแล้วมึนๆ แปลกแฮะ
            นี้ ยาแก้ไอ นะ
            http://www.torrentreactor.net/torren...DIE-CRACK-Only
            http://extratorrent.com/download_inf...RACK+Only.html

ขั้นตอนที่1
            -----------
            ใครที่โหลดเกม ตัวเต็ม จากแตกไฟล์จากF.E.A.R_2-Project_Origin_READNFO-TL
            พอ แตกไฟล์ ก็จะได้ imageเป็น iso มา ก็เปิด iso นั้น ด้วย Winrar แล้ว extract ดื้อๆ เลยจ้ะ ทั้ง 2 แผ่นั้น

-----------
            ขั้นตอนที่2
            -----------
            แตกไฟล์ออกมาแล้วให้เปลี่ยนชื่อเป็น
            จาก Project Origin_disk1.sim (อันแรกนี้ มันเว้น ช่องว่างไว้ ทำให้ เวลาใส่คำสั่ง กับ dos จะไม่ผ่าน ก็แค่ไป แก้ชื่อ โดยทำให้ติดกัน ลบ ช่องว่างออกนั้นเอง) = ProjectOrigin_disk1.sim
            Project Origin_disk1_0.SID = ProjectOrigin_disk1_0.SID
            Project Origin_disk1_1.SID = ProjectOrigin_disk1_1.SID
            Project Origin_disk1_2.SID = ProjectOrigin_disk1_2.SID
            ไฟล์ที่ได้จาก image แผ่น2 ทำเหมือนกัน คือไปลบ ไอ้ช่องว่างออกซะ
            แก้ทุกตัวเลย ที่นามสกุล sim / SID
            แล้ว ก็ไป สร้าง Folder ใหม่ แล้ว copy ไฟล์ ทั้งหมด ที่ได้มานั้น ไปไว้ใน Folder เดียวกัน จ้ะ ถ้ามันถามให้ทับของเก่าไหม กด yes ไปเลย

-----------
            ขั้นตอนที่3
            -----------
            เอาไฟล์ SimPack.exe ที่โหลดได้จากนี้ ไปไว้ใน folder ที่เมื่อกี่ พึ่ง copy ทุกอย่างไว้ด้วยกัน

-----------
            ขั้นตอนที่4
            -----------
            เข้า start -- - > run
            พิมพ์ cmd
            แล้วไปที่โฟลเดอร์ที่เอาไฟล์ทั้งหมดนั้นไปไว้ด้วยกัน
            เช่นเก็บไว้ที่ไดร์ฟ C Folder fear
            ก็พิมพ์
            c:
            cd fear

จากนั้นพิมพ์คำสั่งต่อไปนี้ (คำสั่งตรงนี้ สามารถคลุม แล้ว copy ไป ใช้เม้า คลิก paste ได้ ในหน้าต่าง dos โดยตรง ไม่ต้องไปพิมเองนะ เดียวผิด)

simpack x ProjectOrigin_disk1.SIM -g16451 -kF183E845B8A0A340CBD6F7922427D7C1 c:\FEAR2
            (Folder อันนี้ คือ ที่ที่เราต้องการ install เกมไว้นั้นเอง เพราะคำสั่งที่เรากำลังพิมอยุ๋นี้ คือการ setup ผ่าน dos ที่มีคนเขาแก้ให้ เพราะ setup จากแผ่น ติด Cd-key นั้นเอง) พิมปุบจะขึ้นข้อความว่า
            SCRIPT: I can not find file "XXXXX.dat"
            Total 137 file(s). Processing file 001

ก็รอให้ มัน โปรเสสไปให้ครบ 137 หรือรอ จนมันมี บรรทัด มาให้พิมคำสั่งใหม่ ก็ copy ข้างล่างนี้ ไป พาส แล้วทำต่อ

simpack x ProjectOrigin_disk1.SIM -g16452 -k4E185BE9D186A792EC1E1A03FED362C2 c:\FEAR2

simpack x ProjectOrigin_disk1.SIM -g16454 -kE34CE97D2DC32B73AF5536FD3F07EDF0 c:\FEAR2

-----------
            ขั้นตอนที่5
            -----------

ไปที่ folder เกม ที่เราเลือกที่จะลงไว้ เอาไฟล์ ยาแก้ไอ ไปทับ จบ
            Last edited by Violent; 12 Feb 2009, 03:13:12.

Comment

Originally posted by dumbell View Post
              ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับมัน ไม่มีไฟล์อะไรอยู่ในไดร์cที่เปลี่ยนเลยครับผมใช้วิสต้า 32 บิทครับรบกวนบอกวิธีหน่อยครับ
              เปลี่ยนที่อยู่ใหม่ก็หาเจอแล้วคับ ง่ายๆก็
              สมมุติ อยุ่ไดรฟ์นี้
              D:\F.E.A.R_2-Project_Origin_READNFO-TL\Fear2Extract\Project Origin_disk1.SIM
              บางทีชื่อไฟล์อาจจะไม่ตรงก็แก้เป็น Project Origin_disk1.SIM
              ในแผ่น2ก็แก้ Project Origin_disk2.SIM และแก้ไฟล์ที่เหลือด้วย

Comment

นี้ไฟล์ที่ผมโหลดตามที่ท่าน amstel แบะไว้ครับ
                [IMG][/IMG]
                ผมแก้ไขตามไดร์ของผมตามนี้ครับ
                [IMG][/IMG
                พอมันรันแผ่น 1เสร็จเปลี่ยนแผ่นใส่แผ่น 2 ไปมันรันต่อได้103ไฟล์มันขึ้นข้อความตามรูปครับ
                [IMG][/IMG]
                นี้เป็นไฟล์ทีติดตั้งในได้Dครับมันไม่มีไฟล์ FEAR 2.EXE ครับ พอเอา crak มาวางมันบอกว่าไม่มีไฟล์ FEAR2.EXE
                [IMG][/IMG]
                [IMG][/IMG]
                [IMG][/IMG]
                ช่วยทีครับผมทำมาเป็นสิบ ๆ รอบแล้วครับไม่อยากโหลดมาเสียเวลาครับ

Comment

อ๊ะ เกมส์มันลงยากเหมือน Left 4 Dead รึเปล่าครับ

Comment

ทำตามวิธี ท่าน amstel เหรอ ไม่รุ้ ผมไม่ได้โ่หลดตัวัน้น รอเขามาตอบละกันนะ

ถ้าจะให้เดา น่าจะต้องเปลี่ยนชื่อ rename

Project Origin_disk1.sim เป็น ProjectOrigin_disk1.sim (ลบช่องว่าง ออกนะ คำสั่งใน dos ไม่ซัพพอท ชื่อไฟล์ เว้นว่างเฉยๆ ลองดูละกัน)

แต่ถ้าใช้โปรแกรมนั้นรุ็สึกต้องเป้น Project_Origin_disk1.sim (ใส่ อันเดอสกอ แทนช่องว่างนะ)

ผมง่ายัง ลงง่ายกว่า GTA อะนะ แ่ install ด้วย dos ซึ่งบางคนพิมคำสั่ง ไม่เป็นเลย เพราะ ไม่เคยรุ้จัก แต่ถ้าใครเคยทำ มันก็พอทำได้

ลงเกมให้ครบ เอา แคลกทับ ยังง่ายกว่า GTA

ง่ายกว่า L4D ตอนมาใหม่ๆ อะนะ
                    Last edited by Violent; 12 Feb 2009, 20:52:32.

Comment

ช่วยด้วยครับ FEAR 2 ของผมยิงแล้วเลือดไม่สาดอ่ะครับ ต้องปรับตรงไหนครับ

Comment

ขอบใจทุกท่านมากนะครับตอนนี้เล่นได้แล้วครับ

Comment

ถ้าใครโหลดไฟล์ที่ผมอัพไวแนะนำให้ สร้าง New Folder ไดรฟ์C

Comment

ขอบอกๆ

สร้างไดรจำลองไว้ 2 ไดร รับรองได้เลย จำลอง แผ่น 1 กับ 2 จ้า

Comment

ของผมเป็นเหมือนทั่น dumbellอ่าคับทำไง

Comment

Working...
                              X