Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- สอนวิธีฟอแมตกะลงวินโด้ใหม่ให้ทีครับ --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -- สอนวิธีฟอแมตกะลงวินโด้ใหม่ให้ทีครับ --

พอดีอยากฟอแมต โนตบุ๊ก ใหม่อะครับต้องทำอย่างไร

และก้อลงวินโด้ใหม่

มานต่างกะ PC รึป่าวอย่างไร

ช่วยผมทีครับ

อยากรุจิง

อยากเรียนรู้เหมือนกันครับ รอคำชีแนะ

Comment

ช่วยทีคร๊าบบ

Comment

วิธีคล้ายๆกับ PC นะครับ

เปิดเครื่องมากด F2 เข้า Bios ตั่ง Boot จาก CD-Rom กด F10 เลือก Y

แล้วก็ใส่แผ่น Windows รอมัน Boot แค่นั้นละครับ

งง ไหม ถ้า งง เดี๋ยวอธิบายใหม่

Comment

แอบงง

งั้นมานก้อคือลงทับอันเก่าช่ายรึป่าวครับ

Comment

Google ครับ ลองหาดูก่อน อธิบายยาวมากครับ

Comment

ในฟอรั่ม Tips มีจ้า พี่จ๊อบ Areyo จ้า

Comment

ขอบคุงคร๊าบบ

Comment

ใส่ แผ่น วิน โดว์ ที่ จา ลง

รี สตาร์ท เครื่อง

กด F2

ทำ ตาม ขั้น ตอน ที่ มัน บอก ครับบ

Comment

ไม่เหมือน 100% แต่ก็ใกล้เคียง ครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=3308
                    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                    sigpic

Comment

เจ้าตัวมาเอง อิอิ ขอค่าโฆษณาด้วยคะพี่จ๊อบ 5555

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                        เจ้าตัวมาเอง อิอิ ขอค่าโฆษณาด้วยคะพี่จ๊อบ 5555
                        ว่างๆ เอา ป๊อป ไปแว้น กันดีกว่า
                        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                        sigpic

Comment

อธิบายกันยาวครับ ถ้ายังไม่เคยลงเลย

มันก็เหมือนๆๆกับพีซีนั้นล่ะครับ

ผิดก็ตรงที่เข้าไปในไบออสเพราะบางรุ่นบางยี่ห้อมันอาจจะไม่เหมือนกัน

แต่ส่วนมากถ้าเป็นโนตบุค จะเป็น F2

Comment

ขอบคุงจ้า

Comment

ว่าแต่ลงวินโด้ กะฟอแมท มานเหมือนกานรึป่าวครับ

Comment

Working...
                              X