Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเสียอาการแบบนี้ ซ่อมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอเสียอาการแบบนี้ ซ่อมได้ไหม

อาการคือสีเพี้ยน จากตัวหนังสือสีขาวเป็นสีเหลือง หรือ สีชมพูม่วงๆ ขึ้นอยู่กับว่าต่อ port ไหนของการ์ดจอ
    แต่อาการดังกล่าวนี้จะไม่เกิดขึ้น ถ้าใช้สาย DVI ต่อเข้ากับจอคอมเลย

แต่ถ้าใช้สาย D-SUB แล้วใช้หัวแปลง จะเป็นทันที -*-
    ผมลอง เปลี่ยน ตัวแปลง ไปแล้วก็ไม่ได้ ลองจนเหนื่อยละ

การ์ดจอที่ว่าก็คือ 7800GTX 256Mb
    ประกันดันหมดเดือนที่แล้วซะอีก -*-

ใครพอรู้ว่ามันซ่อมได้ไหม บอกหน่อยครับ

กำ การ์ดตูนี่หว่า

Comment

สงสัยการ์ดมันอยู่ให้ท่านซื้อlcdละมั้งครับจะได้ต่อพอทdviได้

Comment

เป็นเหมือนกันแต่ของผม7900gs 256เล่นปังย่าภาพยังแตกเลยครับเวลาดูหนังจะเห็นจุดสีแปลกๆค้ลายเดทพิกเซล กระจายอยู่เต็มหน้าจอประมาณ7-8จุด

Comment

ความละเอียดเท่าไรครับที่ต่อ จาก Dsub น่ะ

ถ้าสูง ๆ ของผมเป็นนะ 1680*1050 เนี่ย พวกเส้นอะไรเล็ก ๆ มันจะเหลื่อม ๆ เป็นสีชมพู แต่ถ้าใช้ DVI ก็ไม่เป็น

Comment

ตัวแรงด้วยย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              กำ การ์ดตูนี่หว่า
              ของท่านนั้นละ
              เป็นของมือ 4 แล้วมั้ง
              Last edited by boy2san; 12 Feb 2009, 14:31:34.

Comment

สายจอขาดในรึป่าวพี่

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                  สงสัยการ์ดมันอยู่ให้ท่านซื้อlcdละมั้งครับจะได้ต่อพอทdviได้
                  ผมขายให้เพื่อนนานมาแล้ว แล้วคราวนี้เพื่อนผมจะขายให้เพื่อนอีกที
                  แล้วเพื่อนของเพื่อนยังใช้จอธรรมดาอยู่เลย งานจึงเข้า ผมรอดตัวไปเพราะใช้ lcd แล้ว

Originally posted by dimensions View Post
                  ความละเอียดเท่าไรครับที่ต่อ จาก Dsub น่ะ

ถ้าสูง ๆ ของผมเป็นนะ 1680*1050 เนี่ย พวกเส้นอะไรเล็ก ๆ มันจะเหลื่อม ๆ เป็นสีชมพู แต่ถ้าใช้ DVI ก็ไม่เป็น
                  เป็นตั้งแต่ใน dos เลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    สายจอขาดในรึป่าวพี่
                    ไม่นะ สายจอตอนนี้ยังใช้อยู่เลย (d-sub)
                    ตอนที่ลอง ต่อทั้ง 2 สายเลย ทั้ง DVI และ D-Sub ต่อเข้าจอเดียว (มันต่อได้ทั้ง 2 แบบ)
                    แล้วก็เปลี่ยนโหมดสลับการทำงานระหว่างสาย DVI และ D-Sub

แล้วก็สงสัยอีก ก็เลยต่อแบบสายเดี่ยวๆ เพียวๆ ว้า... ยังเป็นอีก

ไม่รู้จริงๆ ว่าอะไหล่ส่วนไหนของมันเสียเนี่ย

Comment

ท่านได้คล๊อกcpuปาวครับถ้าคล๊อกcpuให้ไปปรับpciเป็น100

Comment

Working...
                      X