Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเครื่องไปเปลี่ยน CPU แต่ว่าช่างเปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเครื่องไปเปลี่ยน CPU แต่ว่าช่างเปิดไม่ติดครับ

วันนี้ได้ฤกษ์ดีไปเปลี่ยน CPU เป็น i7 Mainboard ของ Gigabyte รุ่น 58 อะไรประมาณนี้

แต่ว่าช่างประกอบแล้วเปิดเครื่องผมไม่้ได้

สรุปว่าต้องไปเอาพรุ่งนี้

เศร้าครับ

กะว่าวันนี้จะมาใช้ซักหน่อย

ว่าแต่

ท่านใดทราบบ้างครับว่าเกิดจากอะไร

ป.ล. Power supply ผม 55o watt พอไหมครับ

เดี๋ยวก็คงติดแหละครับ เขาคงมีอุปกรณ์เทสสลับสับเปลี่ยนอ่ะ

Comment

ช่างร้านไหน...ช่างไร้ความสามารถ...

จริงๆผมว่ามันเก็บไว้เล่นเองก่อนแหงเลย...

Comment

สงสัย จะไปปั่นคะแนนดูก่อนซักคืน

Comment

เป็นช่างไงหว่า ^^

Comment

ชื่อร้านอะไรครับ จะสรรเสริญเจริญพรให้ซะหน่อย

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              สงสัย จะไปปั่นคะแนนดูก่อนซักคืน

Comment

มีคนรู้จักเป็นช่างที่ร้าน JIB เล่าให้ฟังว่า ไอ้เจ๊ดโด้ เนี่ยมันมีปัญหากับแรม

มีฝรั่งซื้อแรมมา6แถว กะว่ามาประกอบที่ร้าน สรุปเปิดไม่ติด สุดท้ายต้องซื้อ G.skill มาใส่แทน

Comment

เวรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรกรรมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ผมต้องไปถอยแรมมาใหม่หรือครับเนี่ย

Comment

เท่าที่รู้มา Gigabyte มักจะไม่ค่อยซับพอร์ต Ram บาง ชิป

Comment

ที่พันธ์ทิพย์มีบางร้านครับ ชั้น 3 (ขออนุญาติไม่บอกชื่อร้านนะครับ) ผมสั่งคอมประกอบเสร็จสรรพ ให้ช่างประกอบให้ (ช่วงนั้นงานเข้าบานครับ ไม่มีเวลามาประกอบเอง) ร้านบอกอีก 1-2 ชม. ให้มารับเครื่อง ผมก็ออกไปธุระ กลับมาก็ผ่านไป 2 ชม. กว่า ทางร้านมันไม่โทรมาหาผม ผมก็เดินไปเช๊คที่ร้านเอง ถาม พนง. ว่า เครื่องที่ประกอบเสร็จหรือยัง แล้วผมก็เหลือบไปหลังร้าน เห็นช่างมันนั่งเล่นเกมเครื่องผมอยู่ ท่าทางจะมันส์มาก

สงสัยไม่เคยเล่นมั้งครับนั่น

(ปล.ตอนนั้นปลายปี 50 กับ Q6600)

Comment

Working...
                      X