Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเทส Super Pi เำพื่ออะำไรหรอครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเทส Super Pi เำพื่ออะำไรหรอครับ?

คือผมเป็นมือใหม่อ่ะครับ บางเรื่องก็ำำพอเข้าใจบ้าง
    แต่ยังมีอีกหลายเรื่องเลยครับที่ยังไม่เข้าใจ
    ยังไงก็ช่วยตอบหน่อยนะครับ ^^

ผมขอสรุปข้อสงสัยเป็นข้อๆนะครับ
    1.Super Pi ทดสอบอะไรหรอครับ
    2.แล้วดูผลลับตรงไหน เห็นได้ผลลัพธ์ยาวเลย
    3.ผลลัพธ์ที่ได้ แบบไหนถึงจะดี แบบไหนไม่ดีหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

1.น่าจะเป็นโปรแกรมคำนวนทางคณิตศาสตร์
    2.อันไหนใช้เวลาน้อยกว่า ก็จะคนวนได้ไวกว่า
    3.ยิ่งใชเวลาน้อยยิ่งดีครับ แบบไหนไม่ดีก็คือ เทสไม่ผ่านครับ ส่วนใหญ่ถ้า oc แล้วไม่นิ่ง 32M จะไม่ผ่านคับ

Comment

ตามข้างบน (แอบเนียน)

Comment

Originally posted by kingmax View Post
        1.น่าจะเป็นโปรแกรมคำนวนทางคณิตศาสตร์
        2.อันไหนใช้เวลาน้อยกว่า ก็จะคนวนได้ไวกว่า
        3.ยิ่งใชเวลาน้อยยิ่งดีครับ แบบไหนไม่ดีก็คือ เทสไม่ผ่านครับ ส่วนใหญ่ถ้า oc แล้วไม่นิ่ง 32M จะไม่ผ่านคับ
        ถูกต้องนะครับ.......

Comment

Working...
        X