Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ zyxel p-660-t1 v2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ zyxel p-660-t1 v2

มัน สามารถ กำหนด แบนวิท แต่ ละ ip ได้ ไหมคับ ช่วยผมหน่อยคับ ซื้อมาแย้ว

ก็เข้าไปหน้า configure router โดยพิมพ์ ip ของ router ลงไป

ถ้าปกติซื้อมามันจะกำหนดเป็น 192.168.1.1 (ก็พิมพ์ลงไปใน IE / Firefox)

แล้วกำหนดที่
    Advance > Bandwidth MGMT

กำหนด Summary ก่อน จากนั้นตามด้วย Rules

Last edited by AmaKatsu; 12 Feb 2009, 00:26:56.

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

รุ่นเดียวกัน
        ทำไมของผมไม่มีแทบ

มีแค่+ networt
        +Maintenance

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
          ก็เข้าไปหน้า configure router โดยพิมพ์ ip ของ router ลงไป

ถ้าปกติซื้อมามันจะกำหนดเป็น 192.168.1.1 (ก็พิมพ์ลงไปใน IE / Firefox)

แล้วกำหนดที่

กำหนด Summary ก่อน จากนั้นตามด้วย Rules

อันนี้มันล็อกทั้งระบบนี่ครับ ไม่ได้ล็อกแต่ละไอพีครับ อยากทราบเหมือนกัน แบบล็อกรายหัวไปเลย

Originally posted by nartzuzaa View Post
          รุ่นเดียวกัน
          ทำไมของผมไม่มีแทบ

มีแค่+ networt
          +Maintenance

ใส่พาสตอนเข้าล็อกอินเร้าเตอร์ผิดครับ เลยเห็นเมนูแค่นั้น

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X