Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถูกหวยครับ!!!! ซื้อคอมโลด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถูกหวยครับ!!!! ซื้อคอมโลด!!!

เมื่องวดที่แล้ว ถูกหวยมา ได้เงินจับกดมอไซค์ ไปแล้ว 1 คัน เลยอยากได้คอม ดีๆ ไว้ใช้สักเครื่อง

เครื่องเก่าที่พึ่งประกอบ จากชาว OCZ ที่แนะนำผมนั้น ก็เลยเอาไว้ให้บ้านคุณยายที่ นครสวรรค์ ไว้ใช้

เพราะบ้านโน้นยังไม่มีเลย แถมยังมีหลาน อยู่ในวัยกำลังเรียน เลยอยากเอาคอมไว้ให้ใช้ แต่ !!

ถ้าจะซื้อถูกๆ ให้เขาใช้ ก็กะไรอยู่ +กับความบ้าพลังของข้าพเจ้าเอง 555+ (- - ")

ก็เลย ซื้อคอมใหม่ดีกว่า เนอะ - -*

ตามนี้เลย

* จอ 19" งะ มานเป็นแบบ 4:3 ซึ่งผมว่า เวลาเล่นเกม มันไม่หลอกตาผมนะ แหะ
    Attached Files

เฮ้ย ทำไมภาพมันเล็กๆ ฟะ - -*

Comment

การ์ดจออะงับ เพื่อนบอกว่า ใช้ตัวเดียวดีกว่าไหม รู้สึกว่าจะเป็น EVGA GTX 285 งะ!!!

Comment

แล้วมันยังไงต่อครับ

Comment

แต่ว่าส่วนตัว ชอบ XFX แหะ

Comment

อ๋อ คือจะถามว่า ที่เพื่อนเขาส่งมาให้ผมเนี่ย มัน OK ไหม หรือว่า ต้องปรับเปลี่ยนตรงไหนอะครับ

Comment

ถ้าตั้งงบก็ไม่เกิน 68000 อ่าครับ

Comment

อะไรยังไง...งง

Comment

งืมๆ

Comment

งบ 6หมื่น น่าได้จอ 20 นิ้วขึ้นไปขอรับ จะให้ดี 24 ไปเลยดีกว่า
                    การ์ดจอก็เช่นกัน 285 เป็นความคิดที่ดี แต่บวกลบกับจอแล้ว อาจได้แค่ 260 แต่ก็เหลือๆ

ลำโพงในย่านราคานี้ หลีก***ง Creative ไว้ขอรับ EACAN เป็นตัวเลือกที่น่ามองกว่า

ใช้จอ 4:3 เพราะกลัว wide หลอกตา -*-
                    เล่นแต่ dota เหรอขอรับ
                    Starcraft II, Diablo III, Dawn of War II เป็น widescreen หมดแล้วนะ
                    รวมทั้งเกมที่จะออกใหม่ทั้งหมดด้วย

Comment

งงๆครับ

เรื่องจอนี่ วงเงินขนาดนี้อัพขึ้นไปเล่น20"ได้แล้วครับ
                      การ์ดรีดเดอร์ ไปซื้อแบบต่อสายusb ดีๆหน่อยๆก็100กว่าๆเอง

อันนี้ถามกูรู สเป็คนี้ใช้900Wมันเยอะไปป่าวครับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                        งบ 6หมื่น น่าได้จอ 20 นิ้วขึ้นไปขอรับ จะให้ดี 24 ไปเลยดีกว่า
                        การ์ดจอก็เช่นกัน 285 เป็นความคิดที่ดี แต่บวกลบกับจอแล้ว อาจได้แค่ 260 แต่ก็เหลือๆ

ลำโพงในย่านราคานี้ หลีก******ง Creative ไว้ขอรับ EACAN เป็นตัวเลือกที่น่ามองกว่า

ใช้จอ 4:3 เพราะกลัว wide หลอกตา -*-
                        เล่นแต่ dota เหรอขอรับ
                        Starcraft II, Diablo III, Dawn of War II เป็น widescreen หมดแล้วนะ
                        รวมทั้งเกมที่จะออกใหม่ทั้งหมดด้วย
                        เจ็บจริง สเปคเทพเล่น dota....

Comment

งบ 6 หมื่น เพื่อเกมส์ Dota .... Warcraft อื่น ๆ

Comment

ตอบทู้ ถามทู้ +โหลดบิตด้วย รึป่าวครับ เปิดทั้งวันทั้งคืนด้วยใช่ม่ะ จะได้ จัดไห้ถูกๆ อิอิ

Comment

คงไม่ได้เล่นแต่ DotA กระมั้งครับ สเป็คขนาดนั้น แต่ถ้าเล่นแต่ DotA ก็ --" Core i7 + X58 + GTX285 อูวเทพ

Comment

Working...
                              X