Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะซื้อการ์ดจอ+psu ตัวไหนดีอ่ะครับ งบ 15000-อ่ะครับจัดให้ผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะซื้อการ์ดจอ+psu ตัวไหนดีอ่ะครับ งบ 15000-อ่ะครับจัดให้ผมหน่อย

พอดีเพิ่งถอยคอมไปเมื่อกลางปี08แล้วตอนนั้นไม่รู้เรื่องคอมเลย (ตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยรู้)

พอซื้อเกมมาลงเล่น Crysis war , farcry 2 , fallout3 , GTA4 ลงเกมไปกลับไม่พอใจ

เพราะรู้สึกหน่วงมาก ๆ ยิ่ง GTA นี่ไม่ต้องเดินเลยครับ ผมจึงเริ่มสนใจเกี่ยวกับคอมมากขึ้นโดยมาคอย

อ่านกระทู้ในเวปนี้ จึงเริ่มดูเป็นบางอย่าง การ์ดจอที่ผม ใช้อยู่ 8500 gt ซึ่งผมไม่พอใจอย่างแรงจึง

อยากซื้อการ์ดจอใหม่ทั้ง ๆ ที่เพิ่งซื้อไปไม่กี่เดือน เศร้า ....

....................................

ที่จะถามอ่ะครับ คือ ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ กับ psu เพราะ psu ของเดิมติดเคสมาอ่ะครับ

จะให้พี่ ๆ จัดการ์ดจอกับpsuให้หน่อยอ่ะครับ งบ 15000 - บวกไม่เกิน 1000-2000 อ่ะครับ

พอดีมอง his 4870 iceq อยู่อ่ะครับ อยากรู้ว่าจะมีที่ดีและแรงกว่านี้ไหมครับ จะซื้อทั้งที จะได้ไม่

เสียค่าโง่เหมือนครั้งที่แล้ว ขอบคุณมากครับ

psu กี่wattที่ใช้อยู่

Comment

พอดีมอง his 4870 iceq อยู่อ่ะครับ อยากรู้ว่าจะมีที่ดีและแรงกว่านี้ไหมครับ
      4870x2 ครับ แต่เกินงบ

เอา 4870 แหละครับแรงเยอะแล้วสำหรับปัจจุบัน

psu ก็ SILVERSTONE 500 Watt 2400

Comment

9800gx2 = 8900.-
        iCute 750w. = 2900.-

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
          psu กี่wattที่ใช้อยู่
          ติดเคสมาอ่ะครับรู้สึกจะ 220 หรือ 240 watt อ่ะครับ

Comment

ซื้อ com มากลางปีหรอครับ ..... CPU อารัยเอ่ย จะเล่น GTA 4 - -"

ระวังจะแรง แต่ การ์ดจอนะครับ ^^

Comment

4870x2 นี่ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

แล้ว 4870 กับ 9800gx2 อันไหนแรงกว่ากันอ่ะครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

http://www.m-inter.co.th/products_de...=1829&&typid=9

Comment

Originally posted by Xiah View Post
                  ซื้อ com มากลางปีหรอครับ ..... CPU อารัยเอ่ย จะเล่น GTA 4 - -"

ระวังจะแรง แต่ การ์ดจอนะครับ ^^
                  e 6750 2.66 ram 2 g สมควรเปลี่ยนด้วยไหมครับ ถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

โห แรงละ ครับ ^^ Cpu (สบาย ๆ ) ram 2 Gb. ก็ ok เลย แต่ถ้างบเหลือ ประมาณ 1พัน แนะนำ ให้อัด Ram อีก 2gb. นะครับ ^^

Comment

Originally posted by Xiah View Post
                      โห แรงละ ครับ ^^ Cpu (สบาย ๆ ) ram 2 Gb. ก็ ok เลย แต่ถ้างบเหลือ ประมาณ 1พัน แนะนำ ให้อัด Ram อีก 2gb. นะครับ ^^
                      ขอบคุณครับ จะได้ไปเพิ่ม อีก 2g กลัว เล่น gta 4 ไม่ได้ ซื้อมาทั้งที + fallout 3เกมโปรด หน่วง ๆ กระตุก ๆดีแท้

Comment

PSU แนะนำ Icute Enermax Tagan และอีกหลาย ยี่ห้อ ครับ ราวๆ 2000 -3000 ประมาณนี้ ครับ

อีก 12000 ที่เหลือก็ เอาไป vga ละกันนะครับ ^^

รอดูท่านอื่นต่อไปครับ ^^

Comment

พอดีตอนซื้อไม่ได้รู้เอะไรลยเกี่ยวกับคอมเลยอ่ะครับ ได้เงินมา ก็ไปให้ญาติ ช่วยซื้ออีกที ญาติบอกสเปคแค่นี้ก็เล่น

ได้หมดแล้ว พอเอาเข้าจริง ๆ กับไม่เป็นอย่างที่คิด เลยเซง ๆ เฮ้อ เรียนจบมาตั้งหลายปี เพิ่งมารู้ว่าชอบเกี่ยวกับ it

สงสัยต้องศึกษาที่นี่แล้วล่ะครับ

ตกลง 4870 กับ 9800gx2 อันไหนแรงกว่ากันหรอครับ

ขอบคุณ ทุกคำตอบครับ
                          Last edited by jokerben; 12 Feb 2009, 02:05:28.

Comment

จริงๆ4850 ก็เล่นได้แล้วครับเกมที่ว่ามาแต่ถ้าอยากเอาเทพไปเลย ก็ 4870 ขึ้นอยู่กับว่าอยากเสียตังเท่าไหร่ครับ

psu ก็ยี่ห้อตามที่หลายๆท่านว่ามาอ่ะครับ

ส่วนอันไหนแรงกว่า ผมว่าพอๆกันแหละ แต่ถ้าว่าอันไหนกินไฟเยอะกว่าก็คงเป็น 9800gx2 ครับ

Comment

ถ้าเกม support multi GPU 9800gx2 ทิ้ง 4870 ไป 1 ทุ่ง....

Comment

Working...
                              X