overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 115

Thread: จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

OverclockZone Member underline's Avatar

Smile จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

ผมพอจะรู้ข้อมูล มาบ้าง

แต่อยากถามท่านๆทั้งหลายว่าน่าสนใจไหมครับ

หรือว่าราคานี้ จะไปซื้อจอที่ดีกว่าได้หรือเปล่าครับ (ถ้าห่วยกว่าแต่ประหยัดกว่า ไม่เอานะคับ)

อยากได้จอดีๆไปเลยครับ แต่งบอยู่ใน 30-35k

ปัจุบันใช้จอ crt 21" ของ mishubishi อยู่ เป็นจอแบน ภาพสวยมาก

แต่เกิดอยากใช้ lcd แจ่มๆสักตัว เท่าที่หาดูก็มีแต่เจ้า dell 2407 wfp ที่น่าสนใจที่สุดน่ะครับ

spec คอมที่ผมใช้อยู่ ดูตามลายเซนต์ ได้เลยครับ(ผมว่ามันน่าจะเล่นได้นะ)

ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Edit เพิ่มเติมครับ

ตอนนี้ผมซื้อจอมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เป็น HP LP3065 ครับ

ดูรีวิวได้ที่ใต้ลายเซ็นต์เลยนะครับ

แต่ผมแนะนำให้ลองอ่านความเป็นไปก่อนจะเป็นจอ 30" ที่กระทู้นี้ก่อนดูรีวิวก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by underline; 23 May 2007 at 05:06:46.

OverclockZone Member iaung's Avatar

น่าเล่นมากครับ คุณภาพสุดยอด ใช้แล้วไม่มีผิดหวัง.....

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

จะ เทพทั้งเครื่องเลยหรอครับ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

ซื้อเลยท่านผมไม่มีตังซื้อเข้าไปอ่านมาหมดแล้วในเว็บเพื่อนบ้านเรา เค้าซื้อมาตั้งแต่ REV1.0 ใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเลยถ้ามีก็มีนิดหน่อยเพราะว่าของเค้าเป็น REV1.0 ตอนนี้ถ้าท่านสั่งทาง Dell ไปแล้วก็ส่องๆดูด้านหลังก็แล้วกันว่ามัน REV 2.0 หรือเปล่า สั่งตามเบอร์ในหนังสือพิมพ์เลย โอนตังก่อน 7 วันมาส่งของมั่งนะไม่พอใจในสินค้าก็คืนเงินให้ด้วย

OverclockZone Member underline's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by diamondback View Post
    ซื้อเลยท่านผมไม่มีตังซื้อเข้าไปอ่านมาหมดแล้วในเว็บเพื่อนบ้านเรา เค้าซื้อมาตั้งแต่ REV1.0 ใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเลยถ้ามีก็มีนิดหน่อยเพราะว่าของเค้าเป็น REV1.0 ตอนนี้ถ้าท่านสั่งทาง Dell ไปแล้วก็ส่องๆดูด้านหลังก็แล้วกันว่ามัน REV 2.0 หรือเปล่า สั่งตามเบอร์ในหนังสือพิมพ์เลย โอนตังก่อน 7 วันมาส่งของมั่งนะไม่พอใจในสินค้าก็คืนเงินให้ด้วย
    rev 1.0 หรือว่า 2.0 ดีกว่าละคับ

แล้วพอจะรู้ไหมละครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง?

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ผมใช่ 2007WFP อยู่ แจ่มดีครับ อ้อเป็น Rev 2.0 ครับ

OverclockZone Member yoshiki2006's Avatar

USA องค์กรใหญ่เขาใช้ DELL เกือบทั้งนั้นครับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

น่าเล่นครับ แต่ว่าราคาค่อนข้างสูงนะ

OverclockZone Member Dekven's Avatar

มีตัง อยากได้ ซื้อเลยครับ คงไม่พลาด อิอิ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by underline View Post
    rev 1.0 หรือว่า 2.0 ดีกว่าละคับ

แล้วพอจะรู้ไหมละครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง?
    ต้อง REV 2.0 ซิจ๊ะเพราะว่าเค้าได้แก้ไขเรื่องหน้าจอมันมาแล้ว

เข้าไปในเวป dell มา เจอ 27" กะ 30" อีก

แต่คงไม่ไหวเพราะมันแพงเหลือเกิน ยิ่งเจ้า 27" ดูๆแล้ว spec เหมือนๆกะ 24" แต่แพงกว่าเกือบเท่าตัวเลย

ท่านไม่ลองโทรไปถามดูละครับ ผมว่าชัวร์กว่านะ

Thumbs down

Quote Originally Posted by diamondback View Post
    ท่านไม่ลองโทรไปถามดูละครับ ผมว่าชัวร์กว่านะ

ตอนบ่ายที่ผ่านมาผมโทรไปแล้วครับ

แต่พนักงานบอกว่า คนที่จะมาบอกข้อมูลผม ติดเทรนนิ่ง แล้วจะโทรกลับมาหาผมเอง

ผมก็ไม่เห็นว่าเค้าจะโทรกลับมาเลยนะครับเนื่ย จะ5ทุ่มแล้ว เหอๆๆ

มันมีเบอร์ตรงๆเลยอะท่านแต่เว็บ unlimitpc เค้าลบกระทู้อันนี้ไปแล้วเลยจนใจจะช่วยครับ

Smile

มันมีเบอร์ตรงๆเลยอะท่านแต่เว็บ unlimitpc เค้าลบกระทู้อันนี้ไปแล้วเลยจนใจจะช่วยครับ

อ๋อครับ กระทู้นั้น ผมเคยเข้าไปอ่านมาหมดแล้ว แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้ ท่าจะโดนลบไปจริงๆแหละครับ

แต่ยังเหลืออีก 1 กระทู้ครับ

http://www.unlimitpc.com/upcboard/vi...er=asc&start=0

ผมก็เอาเบอร์จาก rep.5 โทรไปนี่แหละครับ

พรุ่งนี้ค่อยลองโทรไปใหม่ กะถามราคาเฉยๆ ตอนนี้ยังไม่ได้ตัดสินใจจะซื้อน่ะครับ

เงินไม่ใช่น้อย ต้องคิดหน้า คิดหลัง เยอะๆหน่อย

ของคนคนเดียวกันแหละครับเจ้านี้เงินเค้าเยอะเดือนไหนไม่รู้ไปหิ้ว PS3 มาได้ไม่ถึงวันขายซะงั้นไม่รู้ขายทำไม แล้วรู้สึกว่าเค้าจะเล่นจอ DELL 24" เจ้าแรกมั่งนะเห็นรู้มากกว่าคนขายซะอีก ครับคิดนานๆก็ดีเงิน 30K กว่าๆ
    Last edited by diamondback; 7 Mar 2007 at 02:08:52.

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

ผมก็เลงๆอยู่แต่เงินยังไม่ถึงก็เลยต้องรอต่อไปอีกถ้าจะเอารุ่นนี้ตอนนี้คงต้องถามเอา Rev3 ละครับเป็นตัวล่าสุดแต่เห็นบางที่ก็ว่ามี REV4 ด้วย(เวปเมืองนอกที่เค้าคุยกันเรื่องนี้) ตอนนี้ราคาเมืองนอกอยู่ที่ 619-629$ ครับเมืองไทยยังไม่เคยลองโทรถามเลยเพราะในเวปเดลไทยไม่มีหมวดจอขายครับไม่รู้เป็นไรสงสัยจิงๆ

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

อ้อลืมไปนิดบางทีก็ไม่เรียก Rev01 Rev02 Rev03 นำหน้านะครับไม่ต้องตกใจเมื่องนอกเค้าเรียกกัน A01 A02 A03 ครับ

OverclockZone Member

ยี่ห่อนี้ขึ้นชื่ออยู่แล้ว แต่ราคามันโหด หุหุ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Dell ดีครับ แจ่ม

ไส้ในมันก็ตัวเดียวกับ apple ครับ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks