Announcement

Collapse
No announcement yet.

CS loxinfo เป็นไงมั่งอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CS loxinfo เป็นไงมั่งอะคับ

คือตอนนี้ใช้ True แบบ 3MB อยู่อะคับ

จะเปลี่ยนมาใช้ CS LOXINFO

เพราะว่าได้เราท์เตอร์ด้วยอะคับ

อยากทราบว่าเสถียรดีมั๊ยอะคับ

ปล.ดูในกระทู้เก่าอาจจะไม่อัพเดทเลยขอตั้งใหม่

ขอบคุณครับ

เท่าที่เคยได้ลองที่ออฟฟิศนะครับ ฝนตกทีไรหลุดทุกที ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นแล้วครับ หน้าฝนใช้ไม่เคยได้เลย

Comment

-0-

จิงหรอคับ เริ่มไม่ไว้ใจ ขอหลายๆความเห็นอะคับ

Comment

ใช้งานปกติดีครับ แต่เนตต่างประเทศหลัง8โมงเช้าถึง6โมงนี่ ช้ามากมาย นอกเวลานี่วิ่งเร็วปกติ

Comment

ดันหาคำตอบต่อไป

Comment

สมัย cslox 56k นี่ดีมากเลยนะครับ
            adsl นี่ในดีครับ ออกนอกแล้วแต่ช่วงเวลา

Comment

56k Lox นี่เมื่อก่อนดีมากเลย
              เเต่เสียดายชั่วโมงเเพงไปหน่อย
              เเต่ ADSL ไม่น่าจะดี 55

Comment

ดันกันต่อไป

Comment

ใช้ทรูต่อไปครับ ที่นี่เขาเน้นๆๆๆๆๆ องค์กร มาอันดับ 1

Comment

Originally posted by X-MEN-GUY View Post
                    ใช้ทรูต่อไปครับ ที่นี่เขาเน้นๆๆๆๆๆ องค์กร มาอันดับ 1
                    คือยังไงคับงง - -

Comment

ดันนนน

Comment

จะบอกว่าดีไม่ดีแล้วแต่ ปัจจัย + กำลังทรัพท์ ครับ

ไกลชุมสาย ไม่ว่าเจ้าไหนก็ไม่ดีหรอกครับ

แล้วใช้ แบบ home อัตรการแชร์ ก็เยอะกว่า package อื่นอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by oakwalk View Post
                          คือยังไงคับงง - -
                          หมายถึงว่าเป้าหมายหลักของ csloxinfo จะเน้นลูกค้าที่เป็นองค์กรมาอันดับ 1 ครับ
                          ส่วนของทรูจะเน้นแบบตามบ้านแบบที่เราเห็น ทรูใช้สายและโครงข่ายของตน ส่วน Csloxinfo ใช้ขององการ

ดังนั้นทรูสดกว่าเรื่อง adsl

เรื่องบริการหลังการขายผมยกให้ CSlox นะ เพราะเขามีฐานลูกค้า adsl น้อยจะให้บริการดีกว่าเขาต้องเอาลูกค้าไว้เพราะเดี๋ยวนี้ TTT มาแรง ส่วนทรูก็ดีครับ verify ปัญหาได้เร็วเนื่องจากมีโครงข่ายและตรวจสอบชุมสายได้ด้วยตนเอง

Comment

CS lox ขอบอกว่าห่วยมาก จะเปลี่ยนแล้ววันที่ 17 นี้ ไม่ไหว

Comment

เราเปนเจ้าของร้านเน็ต แล้วคิดผิดมาใช้ CSlox ปัญหาหนักๆ ที่เจอคือ B/W ของเค้านี้ไม่เวิค เป็น isp เจ้าเดียวหรือเปล่าไม่รู้นะที่ต้องพึ่ง proxy ไม่งั้น ขอบอก bandwidth แย่มาก เราใช้ 5 เมก วันแรกที่ใช้โดนเลย สัญญาณได้ 100k แค่เริ่มก็เซงแล้ว เปิดเว็บบางเว็บก็ไม่ได้ โหลดไฟลบางไฟล์ก็ไม่ได้ เหมือน ไฟล์วอ พี่แก เค้าบล็อคอยู่ ปล.ถ้าร้านใครไม่เกาะ proxy ก็จะโหลดได้ ใช้เน็ตได้ ยิ่งตอนเล่น hi5 ช้าโค ตะ ระ แต่ถ้าเกาะจะโหลดเร็ว แต่จะโหลดบางไฟล์ เปิดเว็บบางเว็บไม่ได้ เห้อ.....เมื่อวานอยู่ดีๆ network พี่แกก็ล่ม คิดดูหัวอกเจ้าของร้านที่โดนลูกค้าโวย เสียเงินเดือนละ 3200 กว่าบาท แต่ดูสิ บริการอารายนี่ วันที่ 17 นี้ เราเปลี่ยนแล้วหล่ะ

Comment

Working...
                              X