Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับกล่อง HD.Smartdrive E-Sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับกล่อง HD.Smartdrive E-Sata

มีปัญหากับกล่อง HD.Smartdrive E-Sata ผมไปซื้อกล่องมาใส่HD. 750G.Formatแล้วนะครับ
    พอเสียบกับเครื่องที่มีE-Sata ข้างหลังเครื่องที่เป็นบอร์ดรุ่น P5WD เครื่องมองไม่เห็นไม่ว่าจะเปิดHD.ก่อนBootเครื่องหรือเปิดหลังจากBootแล้ว ก็มองไม่เห็น update driver Chipset ก็ไม่เห็นก็เลยไปซื้อชุดแปลงsata เป็น E-sata ที่นี่ http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=test โดยต่อที่ port sataของintel ก็มองไม่เห็นแต่ถ้าถอดกล่องออก แล้วเอามาต่อตรงมองเห็นครับ คิดว่าเป็นที่กล่องเลยเอาไปต่อเทสกับNB. Asus F8VR มองเห็นครับท่าน งง. พอดีมีHD.NB 2.5นิ้ว เป็นE-Sata ลองเอาไปต่อกับPC. มองเห็นครับแต่กับกล่อง 3.5นิ้วดันมองไม่เห็น

********ปัญหาน่าจะเกิดจากอะไรครับท่าน ช่วยคิดหน่อยนะครับ**************
    1. ถ้าเป็นที่ Chipset ทำไมPC มองเห็น HD.NB E-sata 2.5
    2. ถ้าเป็นที่กล่อง ทำไม NB. มองเห็น HD. E-sata 3.5
    3. ถ้าเป็นที่ตัวแปลง Sata To E-Sata ต่อตรงเห็นครับ
    4. ถ้าเป็นที่ driver ของกล่องHD.เข้าไป download ที่WEBของSmartDriveมีแต่ของWin98
    ของXP ไม่มี
    5. ถ้าเป็นที่สาย E-Sata พอดีมีสาย E-Sata 2ชุด สลับกันใช้ก็มองไม่เห็น
    ทั้งหมดทำงานบน Windows XP นะครับ งง.ไปหมดแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ

ไม่มีใครรูเลยเหรอครับ

Comment

Working...
    X