Announcement

Collapse
No announcement yet.

้Heat Cycle ของS41-310 ซ่อมแล้วมีโอกาสเป็นอีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ้Heat Cycle ของS41-310 ซ่อมแล้วมีโอกาสเป็นอีกไหมครับ

ขอสอบถามสำหรับคนที่เคยส่งซ่อม ปัญหาเกี่ยวกับ Heat Cycle หน่อยครับ ของผมเป็น s41-310 ครับ คือถ้าซ่อมแล้วมีโอกาสเป็นได้อีกหรือเปล่าครับ เพราะชอบใช้เล่นเกมส์ครับ แล้วอาการนี้มันเป็นกับยี่ห้ออื่นด้วยหรือเปล่าครับ
    Last edited by pachara004; 12 Feb 2009, 16:13:50.

ถ้าใช้ชิฟล็อตเดิมที่มีปัญหา ก็มีโอกาสเป็นอีกครับ

Comment

ขนาดตัวใหม่ๆที่เพิ่งซื้อกันยังเป็นเลยครับ

เพื่อนผมขายไปล่ะเอาตังไปซื้อตัวใหม่

ไม่อยากกลับมาช้ำใจอีก

Comment

เราใช้มาจะเดือนละยังปกติดีอยู่....

ไม่เหมือนที่เปลี่ยนมาก่อนๆป่านี้เดี่ยงไปและ

Comment

มีโอกาศเป็นอีกแน่นอน ครับ เครื่องผมเป็นอยู่ตอนนี้ นอนอยู่ที่ศูนย์เรียบร้อย นี่ขนาดของผมเป็น LM77 นะเนี้ย ที่คนเค้าล่ำลืนนักหนาว่าแก้ปัญหานี้แล้ว ซื้อมาได้ 2 เดือน

ปล.ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์กราฟฟิกหนัก ละก็เล่นนาน
          เหอะๆ มันก็คือระเบิดเวลาดีๆนี่แหละ รอว่ามันจะออกอาการเมื่อไหร่แค่นั้นเอง นี่แหละศูนย์เค้าถึงไม่รับต่อประกัน S41 ไง

Comment

Originally posted by nnnnum View Post
            มีโอกาศเป็นอีกแน่นอน ครับ เครื่องผมเป็นอยู่ตอนนี้ นอนอยู่ที่ศูนย์เรียบร้อย นี่ขนาดของผมเป็น LM77 นะเนี้ย ที่คนเค้าล่ำลืนนักหนาว่าแก้ปัญหานี้แล้ว ซื้อมาได้ 2 เดือน

ปล.ผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์กราฟฟิกหนัก ละก็เล่นนาน
            เหอะๆ มันก็คือระเบิดเวลาดีๆนี่แหละ รอว่ามันจะออกอาการเมื่อไหร่แค่นั้นเอง นี่แหละศูนย์เค้าถึงไม่รับต่อประกัน S41 ไง
            ก็เค้าบอกว่าแก้แล้วไงครับ (แล้วมันแก้ตรงใหนหว่า)

Comment

ผมส่งซ่อมมาแล้วเที่ยวนึง พอผมถามว่ามันจะเป็นอีกไหม 0เค้ายิ้มๆ แล้วบอกให้ลองเอาไปใช้ดู เซง สเป็คเทพ แต่เสียง่าย 0 รับผิดชอบหลังจากอาการเสียแค่1ปีเอง ถ้าเป็นหลังจากนั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดเองจ่ายอีกเป็นหมื่น ผมว่าเรารวมตัวกันไปร้องหน่วยงานที่คุ้มครองผู้บริโภคเลยดีไหม

Comment

Originally posted by pachara004 View Post
                ผมส่งซ่อมมาแล้วเที่ยวนึง พอผมถามว่ามันจะเป็นอีกไหม 0เค้ายิ้มๆ แล้วบอกให้ลองเอาไปใช้ดู เซง สเป็คเทพ แต่เสียง่าย 0 รับผิดชอบหลังจากอาการเสียแค่1ปีเอง ถ้าเป็นหลังจากนั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดเองจ่ายอีกเป็นหมื่น ผมว่าเรารวมตัวกันไปร้องหน่วยงานที่คุ้มครองผู้บริโภคเลยดีไหม
                หลังจากนั้นก็ตัวไผตัวมันไงครับ ประกันก็ไม่รับต่อแล้ว เหอะๆ

Comment

วันนี้เพิ่งโทรไปถามเรื่อง S41 Support CPU ใหนมั่งก็เลยลองถามเรื่องนี้ดูอ่ะครับ
                  0 เค้าบอกว่าล๊อตหลังปีใหม่นี้น่าจะจบนะครับเพราะว่ายังไม่มีใครแจ้งกลับมาอ่ะครับ (ผมก็หนึ่งในนั้นที่ได้หลังปีใหม่คับ)
                  ซึ่งถ้ามีปัญหาเดิมเกิดขึ้นอีกในอนาคตก็จะยังคงเคลมได้อีกไม่รู้จักจบสิ้นครับ (ศูนย์ Benqเค้าว่ามางั้นนะครับ)

Comment

[QUOTE=ballnuclear;6251592]วันนี้เพิ่งโทรไปถามเรื่อง S41 Support CPU ใหนมั่งก็เลยลองถามเรื่องนี้ดูอ่ะครับ
                    0 เค้าบอกว่าล๊อตหลังปีใหม่นี้น่าจะจบนะครับเพราะว่ายังไม่มีใครแจ้งกลับมาอ่ะครับ (ผมก็หนึ่งในนั้นที่ได้หลังปีใหม่คับ)
                    ซึ่งถ้ามีปัญหาเดิมเกิดขึ้นอีกในอนาคตก็จะยังคงเคลมได้อีกไม่รู้จักจบสิ้นครับ (ศูนย์ Benqเค้าว่ามางั้นนะครับ)[/QUOTE

โธ่...ท่าน เพิ่งผ่านปีใหม่มาได้ 45 วันเองท่าน มันยังไม่เสียหรอก ดูกันยาวๆท่าน บางที อยู่ได้เป็นปี อยู่ที่มันจะมีอาการวันไหนแค่นั้นเอง

Comment

[QUOTE=nnnnum;6253789]
                      Originally posted by ballnuclear View Post
                      วันนี้เพิ่งโทรไปถามเรื่อง S41 Support CPU ใหนมั่งก็เลยลองถามเรื่องนี้ดูอ่ะครับ
                      ซึ่งถ้ามีปัญหาเดิมเกิดขึ้นอีกในอนาคตก็จะยังคงเคลมได้อีกไม่รู้จักจบสิ้นครับ (ศูนย์ Benqเค้าว่ามางั้นนะครับ)[/QUOTE

โธ่...ท่าน เพิ่งผ่านปีใหม่มาได้ 45 วันเองท่าน มันยังไม่เสียหรอก ดูกันยาวๆท่าน บางที อยู่ได้เป็นปี อยู่ที่มันจะมีอาการวันไหนแค่นั้นเอง
                      นั่นสิ ของผมก็อยู่มาได้ปีนึงกะอีก สี่เดือนถึงได้เดี๊ยง แต่ถ้าถึงตอนนั้นแล้วเคลมไม่ได้ก็ทำไรไม่ได้แหละครับ
                      ตอนนั้น NB ก็ไปอวกาศแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by pachara004 View Post
                        ถ้าท่านร้องเรียนผมว่าโดนกันทั่วหน้านะคับ

ยิ่งอัลซุส เอเซอร์ ลีโนโวอีก hp คอมแพค ด้วย ไม่ออกมารับผืดชอบอะไรเลยแต่ไม่มีคนบ่นและว่า

มีออกมารับผิดชอบมี3ยี่ห้อ คือ เบนคิว เดล แอปเปิ้ล

hp รับผิดชอบเฉพาะอเมริกา ไทยไม่เกี่ยว

แต่ไงผมเชียร์ให้ร้องเรียกคับ ผุ้ขายโน๊ตบุ๊คไทยจะได้เลิกเอาเปรียบคนซื้อซักที

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                          ถ้าท่านร้องเรียนผมว่าโดนกันทั่วหน้านะคับ

ยิ่งอัลซุส เอเซอร์ ลีโนโวอีก hp คอมแพค ด้วย ไม่ออกมารับผืดชอบอะไรเลยแต่ไม่มีคนบ่นและว่า

มีออกมารับผิดชอบมี3ยี่ห้อ คือ เบนคิว เดล แอปเปิ้ล

hp รับผิดชอบเฉพาะอเมริกา ไทยไม่เกี่ยว

แต่ไงผมเชียร์ให้ร้องเรียกคับ ผุ้ขายโน๊ตบุ๊คไทยจะได้เลิกเอาเปรียบคนซื้อซักที
                          ยี่ห้อ Acer เค้าไม่ได้เป็นเหมือน BenQ นิครับ ทำไมต้องรับผิดด้วย แล้วก้อยังไม่เคยเห็นใครเสียด้วย ในตระกูล 8 อ่ะ เห็นเยอะที่สุดในโลก ก้อมี BenQ ที่เสียแล้ว อีกยี่ห้อเดียว เนี่ยล่ะครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                            ยี่ห้อ Acer เค้าไม่ได้เป็นเหมือน BenQ นิครับ ทำไมต้องรับผิดด้วย แล้วก้อยังไม่เคยเห็นใครเสียด้วย ในตระกูล 8 อ่ะ เห็นเยอะที่สุดในโลก ก้อมี BenQ ที่เสียแล้ว อีกยี่ห้อเดียว เนี่ยล่ะครับ
                            พี่แวม แต่ผมเห็นจริงๆนะเอเซอร์ในบอดพันทิพคนโดนผลจากตัวกาดจอ8400อะ พี่แวมลองเสิดหาดูละกัน

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=268128

Acer เพื่อน ,รุ่นพี่ , รุ่นน้อง , ลูกค้า ก็ไม่ได้มีอาการ Heat Cycle สักเครื่อง

แต่คุ้นเคยกับขั้นตอนการเครมของศูนย์เป็นอย่างดี

Comment

Working...
                              X