Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ

1. มี Folder ชื่อ $WIN_NT$.~BT ปรากฎขึ้นมาใน Dir C: ไม่ทราบว่าคืออะไร ลบได้หรือไม่
    2. ใช้ Spybot พบ File rpcc.dll ไม่สามารถลบได้ คืออะไร มีวิธีลบหรือไม่

ขอบคุณครับ

อันแรกเป็น spyware ครับ

อันที่ 2 เป็น โทรจัน

ก๊อปไปหาดูใน google น่ะครับ
    วิธีแก้ ม่ายรู้ครับ ลองเอาแอนตี้คุณลองดูสิครับ
    คลิกขวาที่ Folder มันอยู่แล้วสั่งสแกนเลย ลองดูครับ ลูกทุ่งๆแต่มักได้ผล
    Last edited by pann; 5 Mar 2007, 06:48:52.

Comment

1. Delete ออกไปดื้อ ๆ เลยเรียบร้อย
      2. ใช้ Killbox.exe ลบออกไปแล้ว
      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X