Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดส่วนอื่นได้แล้ว เหลือการ์ดจอเก่าใช้ได้ไหมบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดส่วนอื่นได้แล้ว เหลือการ์ดจอเก่าใช้ได้ไหมบอกที

คือคอม ตัวเก่ามี fx5500 agp8x 256 mb tv-out dvi

สามารถมา เล่น ช่วงคราวได้ไหมครับ หรือ โอเคไหม ครับเล่นเกมออนไลน์ทั่วไป

งบจัดคอมไป 15000 รู้สึกถ้าเอา การ์ดจอดีๆๆ มันเกินงบ

E 5200 2600
    ASUS P5KPL-AM 1700
    RAM KINGTON 800 2Gx2 1600
    DVDRW 800
    CASE 1100
    PCI-E HD4830 HIS 4500 ตัวนี้อะครับแทนกับของเก่าผมได้ไหมfx5500จะได้ประหยัดไปก่อนแล้วมาซื้อใหม่ วันหน้ารอให้ของถูก หรือตัวเก่าผมมัน ไม่เสถียร แนะนำทีนะครับ
    PSU RAIDMAX 530W 1500
    HDD 500G SG 32M 2200

ขอไวๆๆนะครับจะไปพันทิพย์ละ

มีคนใจดี ช่วยหน่อย ครับผม จะออกเดินทางละ

Comment

- -

Comment

ไม่ได้ เพราะ VGAเดิมเป็น AGP
        เมนบอร์ดใหม่ เป็น Slot PCI E เสียบเข้ากันไม่ได้
        แต่ก็ไม่เป็นไร เพราะเมนบอร์กที่ใช้มี VGA on นะ ทนๆ ใช้ได้ก่อน
        เก็บตังละค่อยซื้อ VGA ใหม่
        หรือเอา ของเดิมไปลงขายซะ เเล้วก็รวมเงินไปซื้อ VGA ใหม่ก็ได้

Comment

มันใช้กันไม่ได้เพราะช่องเสียบการ์ดจอของเก่าคุณเป็นแบบ AGP
          แต่M/Bรุ่นสมัยนี้มันSupport PCI-E ครบ อยากประหยัดก็ดู 4670 ไว้ก็ได้ยี่ห้อไหนก็พอกัน

Comment

Working...
          X