Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Computer Case] CoolerManster CM 690 VS Lian-Li PC-60 Plus II อันไหนดีกว่าและเย็นกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Computer Case] CoolerManster CM 690 VS Lian-Li PC-60 Plus II อันไหนดีกว่าและเย็นกว่า

มองเคส Mid-towerไว้ ลังเลใจระหว่าง

CoolerManster CM 690 VS Lian-Li PC-60 Plus II หรือ Lian-Li รุ่นราคาที่ตํ่าๆหน่อย

CM 690 ฟังก์ชั่นครบ ยกเว้นนํ้าหนักมหาศาลเกือบสิบกิโล ถ้าเอาเครื่องไปให้เช็คหนักแน่ๆ

Lian-Li PC-60 Plus II งานเนียบ เป็นAluminiumทั้งเคส เย็น เเพงกว่าหน่อย แต่จำนวนพัดลมน้อยกว่า

อยากขอความคิดเห็นหน่อยครับว่า ตัวไหนน่าจะดีกว่า และระหว่างพัดลมเยอะของCM690กับAluminium ของ Lian-Li อันไหนน่าจะเย็นกว่าเย็นกว่า

ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by asaren; 12 Feb 2009, 10:04:52.

ถ้าห้องแอร์ผมว่าอลูกินขาดนะ แต่ถ้าไม่ใช่ผมจะดูทางลมแทน

Comment

เกือบสิบโล...ผมว่าไม่น่ารู้สึกหนักนะครับ
      ดูอย่าง FULL TOWER สิครับ 12 โลขึ้นทั้งนั้น...อย่างนี่สิถึงจะรู้สึกหนักจริง
      อิๆ...

Comment

CM690 สวยกว่า..

Comment

CM690 ครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
            เกือบสิบโล...ผมว่าไม่น่ารู้สึกหนักนะครับ
            ดูอย่าง FULL TOWER สิครับ 12 โลขึ้นทั้งนั้น...อย่างนี่สิถึงจะรู้สึกหนักจริง
            อิๆ...
            ใส่ใส้ในอีกหนักแน่ๆครับ

Comment

CM690 หนักมากคับ แต่ทางลมดี

ส่วน lian li งานเนียบจริงๆ เล่นในห้องแอร์นี่ เย็นมากๆ

ความร้อน ในเคส ต่างกัน ไม่น่าเกิน 5 องศา

ปล. มีเงิน เล่น Lian li ถ้างบน้อย ก้อ CM690 คับ

ปล.ผมชอบทั้ง 2 ตัว

Comment

คุณคงไม่หิวไฟไหนหลอกน่ะ CM690 แจ่มกว่าทางลมดี

Comment

lian - li ไม่ใช่ได้แค่ความเย็น ยังไม่เปนสนิมอีกตะหาก รูปแบบโดดเด่นกว่าเพราะแพงกว่า ใส่อันไหนก้อร้อนพอๆกัน

Comment

งบน้อย 690

งบมากตะกูล lian - li v1000 ต่างๆๆ

Comment

Lian-Li

Comment

CM690แหล่มเลย
                        เฮียซันฟังธง!!!
                        ^_^

Comment

lian li ผมใช้อยู่ จับแล้วโดนไฟช๊อต สนุกดี

Comment

Originally posted by verzase View Post
                            lian li ผมใช้อยู่ จับแล้วโดนไฟช๊อต สนุกดี
                            มันก้อโดนทั้งคู่แระคับ

Comment

อัลลูมิเนียมนำไฟด้วยเหรอครับ

Comment

Working...
                              X