Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีติดตั้ง HD Sata ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีติดตั้ง HD Sata ครับ

คือผมใช้ Mainboard P5Q-E ปกติเวลาผมใส่ HD จะใส่ไว้ที่ช่อง SATA SIL5723 Serial ATA Connectors(SATA_E1) ครับ เวลาบูตเครื่องมันจะมองเห็น HD แต่ใน BIOS จะมองไม่เห็น แล้วเวลาเข้าวินโดว์ก็สามารถใช้อุปกรณ์เกี่ยวกับ USB ได้โดยไมต้องลง Driver แต่คราวนี้ผมลองเอา HD อีกลูกมาติดตั้งที่ช่อง SATA ที่ควบคุมด้วย ICH10R Serial ATA Connectors(SATA 1) ตอนบูตเครื่องมันจะมองไม่เห็น HD ลูกนี้แต่ใน BIOS จะมองเห็นเป็น Primary HD ครับ คราวนี้ผมลองย้าย HD ลูกที่พึ่งลง OS เสร็จไปไว้ที่ SATA 1 แทน มันก็สามารถเข้า OS ได้แต่ไม่สามารถใช้อุปกรณ์ USB ได้เช่น Mouse หรือ Keyboard ครับ คาดว่าถ้าลง Driver Mainboard น่าจะใช้ได้ ผมจึงอยากทราบว่าผมควรจะติดตั้ง HD ไว้ที่ช่องไหนดีครับระหว่าง SATA_E1 กับ SATA 1 ครับ และมันมีข้อแตกต่างกันอย่างไรครับ

ขอถามอีกเรื่องครับ HD ที่ใช้สำหรับกล้องวงจรปิดนี้ สามารถใช้กับคอมได้หรือไม่ครับแล้วมีความแตกต่างกันอย่างไร

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

รอท่านข้างล่างมาตอบครับ
    ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่?

Comment

ครับ ผมกำลังรออยู่เลยครับ

Comment

Working...
      X