Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เข้า window ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เข้า window ไม่ได้

อยู่ดีๆ เปิดคอมมา เข้า window ไม่ได้ ครับ พอถึงตรงหน้ากำลังบูทเข้า window มัน ก็ขึ้น

no signal แล้ว รี สตารทใหม่ วนไปมาเรื่อยๆ เลยอ่าครับ

ปกติเคยเปนแต่ no signal มันจะขึ้น ตั้งแต่เริ่มบูท พอเอาการ์ดจอ ออกเสียบใหม่ ก็หาย

แต่นี่มันขึ้นตอนจะบูทเข้า window อ่ะครับ แล้วรีใหม่เองเข้าไม่ได้

ลองดึงออกเสียบใหม่ก้ไม่หายอ่ะครับ ใช้การ์ดจอ power colour 4850 ครับ

ช่วยผมทีนะครับบ ขอบคุณมากก

( TT-TT) help me pls

Comment

เข้า window ไม่ได้ แนะนำให้เข้าทาง door....

ไม่รู้อ่ะ รอท่านต่อไปครับ...

Comment

ลองกด F8 รัวๆครับ จะเข้าหน้าที่มันจะมีให้เลือกเข้า safe mode แต่ไม่ต้องเข้า safe mode นะครับ ให้เลื่อนแถบลงมาตรงที่ VGA อะไรซักอย่างนี่แหละครับ แล้วก็ enter เลยครับ ลองดูนะครับ

Comment

( TT-TT) help me pls ไม่ได้เข้านาน สงสัยมาผิดหมวด

Comment

Originally posted by natty99 View Post
            ลองกด F8 รัวๆครับ จะเข้าหน้าที่มันจะมีให้เลือกเข้า safe mode แต่ไม่ต้องเข้า safe mode นะครับ ให้เลื่อนแถบลงมาตรงที่ VGA อะไรซักอย่างนี่แหละครับ แล้วก็ enter เลยครับ ลองดูนะครับ
            ขอบคุณมากเลยครับ ลองแล้ว เมื่อกี้มันก็ไม่ได้เหมือนเดิมอ่ะครับ มัน รีใหม่

Comment

งั้นลองไปปิด ออนบอร์ด ในไบออส ดูยังครับ

Comment

แล้วมันปิดยังไงอ่อครับ ท่าไม่ได้ เด่วคงต้องไปที่ร้าน ทำให้แล้ว ( TT - TT) เพิ่งซื้อมาไม่นานจาพังแล้ว

Comment

Originally posted by aeeiou69 View Post
                  แล้วมันปิดยังไงอ่อครับ ท่าไม่ได้ เด่วคงต้องไปที่ร้าน ทำให้แล้ว ( TT - TT) เพิ่งซื้อมาไม่นานจาพังแล้ว
                  ก็ดีเหมือนกันครับ ยกไปที่ร้านเลย ถ้าอาการมันไม่หนักหนาอะไรเขาคงไม่คิดตัง

Comment

ไม่รุ้อะไรพังป่าว เพราะสาเหต มันเกิดจาก มีเด็กมาปิดสวิชไฟ หลายครั้งแล้ว รวมบ้านไฟดับ คงหลาย10รอบ

Comment

C บวมป่ะครับ ลองสังเกตตรงเมนบอร์ด

Comment

มีลักษณะยังไงครับ ดูไม่ออก บวมไม่บวม
                        Last edited by aeeiou69; 12 Feb 2009, 13:54:51.

Comment

fyo

Comment

fyooo

Comment

Working...
                            X