Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P4S800-MX เปิดไม่ติด!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P4S800-MX เปิดไม่ติด!!

ปัญหาก็คือไฟมันเข้านะครับ(สังเกตุจากไฟสถานะที่ติดเมื่อเสียบไฟแล้ว) แต่พอเวลาเปิดเครื่อง
    ทุกอย่างทำงานหมด CPU ทำงาน(พัดลมก็ติด) แต่ไม่เห็นมีการตอบสนองทางจอภาพเลยครับ
    หน้าจอมืดไม่ขึ้นภาพเลย(ผมลองทั้ง CRT และ LCD) ผมเลยอยากถามผู้รู้ว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ
    หรือมันถึงเวลาที่ผมต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่แล้ว(ผมพึ่งซื้อต่อจากคนในบอร์ดมาไม่ถึงเดือนเลยครับ ประมาณ 3 อาทิตย์ได้)
    ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านล่วงหน้าครับ

อาการเดียวกับตอน P4P800-E Deluxe ของผมมันลาโลกเลย...

ประกันเหลือป่าวให้ไวเลย...ถ้าหมดแล้ว ทำใจเถอะครับ T-T

Comment

ผมก็คิดเหมือนท่านอ่ะครับ..ลาโลก

Comment

อาจจะเป็นที่แรมหรือกาดจอกะได้ ลอง เช็คดูยัง งุงิ

Comment

สวดมนต์ ภาวะนาครับ ให้มันฟื้น

Comment

Working...
          X