Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

คือว่าผมพึ่งได้ Galaxy 8800GT มา(จากในบอร์ดนี้แหละครับ)เป็นตัวซิ้งดำยาวๆคลุมทั้งตัวการ์ด
    แต่ว่าณอุณหภูมิห้องมันอยู่ที่ 70-75 องศาc แต่ถ้าเล่นเกมมันจะอยู่ที่ 80up ครับ มันเป็นปกติของ
    8800รึเปล่าครับเพราะเมื่อก่อนใช้ XFX 8600GT Zalman มันอยู่ที่ 50-60 ถึงจะคล็อคก็ไม่เคย
    เกิน 65 องศาc และเวลาเล่นเกมอยู่มัชอบเด้งออกมาเองซึ่ง XFX ไม่เคยเป็น(เกมเดียวกัน)ผมเดาว่า
    เป็นที่อุณหภูมิของการ์ด แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นพวกซิ้งแต่งจะช่วยได้เยอะรึเปล่าครับ ขอข้อมูลหน่อยน่ะครับเพราะผมไม่เคยใช้ 8800 มาก่อน เลยไม่รู้ว่ามันปกติรึเปล่า

ปกติ
    ของแรง ก็ต้องร้อนนิด

Comment

ไม่ได้ร้อนมากมายครับ เปลี่ยนซิ้งก็เย็นขึ้น แต่จะไม่คุ้ม การ์ดมันทนได้อยู่แล้วครับ

Comment

อ้อ...ปกติเหรอครับ ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
        X