Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกียวกับseverร้านเน็ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกียวกับseverร้านเน็ตครับ

คือตอนนี้ที่ร้านผมจะเพิ่มเน็ตเป็น2เส้น(แยกเน็ต/เกม)แล้วได้รับการเเนะว่าควรทำเปงseverเลย
    อยาก ให้แนะนำสเปกsever ที่ตำที่สุดที่จะเหมาะกับ การทำsever ร้านเน็ต15-20เครื่องครับ

แล้วอยากจะถามว่าพอเราทำsever แล้วเครื่องsever จะเอาไปใช้เล่นnet+เกม ได้ตามปกติหรือป่าวครับ(ที่ร้านมีเครื่องแม่ไว้คุมร้านและไว้ให้คนเฝ้าร้านเล่นเกมกับเน็ตครับ)หรือต้องเพิ่มเครื่องต่างหาก

รบกวนด้วยนะครับ

แยก เป็น 2 แบบเผื่อจะสนใจนะครับ

1. loadbalance router ทำได้คล้าย server ติดตั้งง่ายแต่ function น้อยกว่าครับ ค่าตัวถูกกว่า
    2. server มีหลาย แบบทั้งแท้และไม่แท้

ถ้านิยมทั่วๆไปก็ pc ประกอบบ้านๆ แต่เลือกของดีหน่อยครับ แล้วเอาไปลง linux
    จำพวก Clark connect / Ubuntu/ Edieun/ Ipcop และอื่นๆ
    ซึ่ง server พวกนี้ก็ต้องเปิดทิ้งไว้เลยครับ เอามาเล่นเกมไม่ได้ครับ

ซึ่งทั้งสองแบบมีข้อดี -เสีย ต่างกันไปครับ

ถ้าสนใจ ลองโทรมาสอบถามได้ครับทั้ง 2 แบบ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบครับ

Comment

Working...
    X