Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

คือว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่อะครับ
    แล้วพอดีซิ้งกะซีพียูมันติดกันแน่นเกินหมุนแรงไปหน่อย
    เลยทำไห้ขาซีพียูงอนิดนึงแต่ก็ดัดคืนและประกอบสำเร็จเรียบร้อย
    แต่...........
    เวลาเปิดเครื่องบู๊๊ตไม่ขึ้น
    ต้องเคลียซีมอสตลอดเลยอะครับถึงจะบู๊ตขึ้น
    รีสตาร์ทก็ดับ
    ต้องเคลียซีมอสท่าเดียวเลย
    อยากทราบว่าเป็นที่ซีพียูป่าวครับ
    มีใครเคยเป็นอาการนี้บ้าง
    เพราะตอนเข้าวินโดว์เชคดูฮาร์ดแวร์ส่วนต่างๆก็เล่นได้ปกติ
    เพียงแต่เวลาปิดแล้วต้องเคลียซีมอสถึงจะเปิดใหม่ได้
    เย็นนี้ว่าจะไปเคลมซีพียูแล้ว
    ถ้าท่านคิดว่ามีสาเหตุอื่นช่วยชี้แนะทีคับ
    ลืมไป 4800+ กะ M3A78 CM คับ

มันหมุนไปโดนอย่างอื่นด้วยหรือเปล่าครับ เช่นแรม หรือ การ์ดจอ ลองถอดแล้วเสียบใหม่ดูนะครับ
    รอท่านอื่นอีก เพราะผมไม่เคยเจอ - -' เคยแต่ถอดซิ้งมาแล้ว cpu ติดซิ้งมาด้วย แต่ถอดตรงๆ เลยรอด 2 ครั้ง 2คราว ก็ปกติดี

Comment

เคยเป็นครับขา cpu เบี้ยวไปทั้งแถบต้องใช้ไขควงตัวเล็กค่อยๆส่องตามแนวแล้วดัดให้ตรง และใช้น้ำยาล้างเล็บกับแปรงสีฟันอ่อนๆทำความสะอาดขา cpu เพราะพวกซิริโคนอาจไปติดได้

Comment

ซิ้งเดิมที่ให้มาด้วยจะมีซิลิโคลนทามาให้ด้วย ผมไม่เคยใช้เลย เอาทิชชูเช็ดออกแล้วใส่ซิลิโคลนใหม่ทุกที เพราะถ้าใช้ซิลิโคลนที่ทามากะซิ้ง จะเป็นแบบ จขกท. ครับ เพราะมันโครตเหนียว

Comment

ว่งซ่อมไปแล้วครับ
          -*-
          อ๊ายอาย
          ซ่อมให้แต่เครื่องคนอื่น

Comment

Working...
          X