Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4870 1GB นี่ driver ตัว 9.1 แก้ปัญหาจอกระพริบหายยังครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD4870 1GB นี่ driver ตัว 9.1 แก้ปัญหาจอกระพริบหายยังครับ??

ตอนนี้ใช้ของ sapphire อยู่ไม่มีปัญหา อยากทราบว่า 9.1 หายขาดรึยังครับ ขอบคุณครับ

อ่าว เจอพวกแระ อาการเดียวกันเลย ยืนยันว่า ไม่หายครับผม หาวิธีอยู่เหมือนกัน เหอๆ สู้ๆ

Comment

ผมมีตัวของ sapphire ตอนนี้ใช้อยู่นะครับ ไม่กระพริบ แต่มันเป็น driver ตัวเก่าอะ เมื่อเดือน 7 ปีที่แล้ว เลยอยากรู้ว่าตอนนี้มัน 9.1 แล้วหายรึยัง สนใจ sapphire ไหมครับ ใช้กับ powercolor ได้ work เหมอืนกัน

Comment

ตัว1GBมันมีปันหาป่าวอ่ะครับ เห็นเจอมาหลายคนเหลือเกินนน - . -

Comment

ไม่เห็นกระพริบอะไรนี้ครับ

ผมใช้ 9.1 โหลดจากเว็บ ati เลย

ที่กระพริบ เพราะไป oc การ์ดจอมากไปรึเปล่า

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
            ไม่เห็นกระพริบอะไรนี้ครับ

ผมใช้ 9.1 โหลดจากเว็บ ati เลย

ที่กระพริบ เพราะไป oc การ์ดจอมากไปรึเปล่า
            ไม่ได้ oc เลยครับผม เหอๆ ลง driver ปุ๊บ รีสตาร์ทมา กระพริบเลยครับ

Comment

Originally posted by shogun265 View Post
              ไม่ได้ oc เลยครับผม เหอๆ ลง driver ปุ๊บ รีสตาร์ทมา กระพริบเลยครับ
              ผมใช่ ATI 4870 512MB ของ powercolor อัพเป็น 9.1 ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยสบาย
              1. วินโดนโดนโมเปล่าต้องเดิมๆๆเลย เจอมาเยอะ
              2. อุณพูล มันร้อนกว่า50 C เปล่า มีส่วน
              3.อย่าลงไดเวอร์การ์จอทับ มันจะทำให้รีจีดรวน อันนี้เป็นไปเลยมาก ลบไม่หมด
              4.อย่าบ้า OC ให้มากก็แค่แรงกว่าหน่อยเพื่อแรกยอมกับการ์จอพัง นั้นเป็นความคิดที่ไม่ค่อยดีเลย(OCไม่ว่าแต่ดูรีมิตบ้างนะเดียวจะมาร้องที่หลัง)

Comment

ของผมมีปัญหากับ 9.1 ลงวันแรก บูลสกรีน (ลบตัวเก่าออกแล้ว)สุดท้ายลงวินโดว์ใหม่ พอลง 9.1 เล่นเกม crysis ไม่ได้เด้งออกตอนรัน 99% Grid กระตุกน่าเกลียด Pro 2009 ยังเป็น ผมเลยกลับมาใช้ 8.12 หายขาดครับทุกเกมที่เล่นราบลื่นดี

Comment

เค้าว่ากันว่าเป็นเฉพาะตัว 1GB นะครับ

Comment

Originally posted by Novox View Post
                    เค้าว่ากันว่าเป็นเฉพาะตัว 1GB นะครับ
                    อ้าวเจอปัญหาซะงั้นหนะ ไอ้เราก็ว่าจะสอยอยู่เลยอ่า งั้นรอไปก่อนแล้วกันครับผม

Comment

ใช้อยู่ปรกติดี

Comment

ไม่เห็นเป็นเลย ใช้ ฮิฮ้า(HIS)

Comment

Originally posted by naruto64 View Post
                          ผมใช่ ATI 4870 512MB ของ powercolor อัพเป็น 9.1 ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยสบาย
                          1. วินโดนโดนโมเปล่าต้องเดิมๆๆเลย เจอมาเยอะ
                          2. อุณพูล มันร้อนกว่า50 C เปล่า มีส่วน
                          3.อย่าลงไดเวอร์การ์จอทับ มันจะทำให้รีจีดรวน อันนี้เป็นไปเลยมาก ลบไม่หมด
                          4.อย่าบ้า OC ให้มากก็แค่แรงกว่าหน่อยเพื่อแรกยอมกับการ์จอพัง นั้นเป็นความคิดที่ไม่ค่อยดีเลย(OCไม่ว่าแต่ดูรีมิตบ้างนะเดียวจะมาร้องที่หลัง)
                          1 ผมใช้ ตัว HD4870 PCS+ 1G อ่ะครับ
                          2 วินโดวส์ ผมลง original sp3
                          3 อุณหภูมิ idle 42
                          4 ผมใช้ your uninstaller ลบ เอาครับ มานจาลบ ใน registry ออกหั้ยด้วยครับ
                          5 ผมยังไม่ได้ oc ครับ เพราะมาน oc มาจากโรงงานแล้ว

Comment

ผมใช้ asus ก็เป็นคับ ถ้า oc แต่กระพริบเฉพาะหน้า บิตเท่านั้นคับ ลด oc ก็ไม่กระพริบคับ

Comment

Working...
                            X