Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือไม่รู้ทำไมเครื่องผมทำไห้แรมมัน ดูโอ้แชแนลไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือไม่รู้ทำไมเครื่องผมทำไห้แรมมัน ดูโอ้แชแนลไม่ได้ครับ

คือ ในส่วนของแร็นนั้น บัส เท่ากัน ยี่ห้อเดียวกัน แต่จะใส่ไห้มันเป็น ดู โอ้ ก็บูทไม่เข้าซะงั้น แต่พอไส่เป็นซิงเกิล ก็เข้าได้ปกติ คือ ปกติใส่แรม 2 G 4 แถว แต่ วันนี้ เปิดๆ แล้วมันบี๊ปๆ ติดๆ กันหลายๆครั้ง ผมเลยถอดแรมมาเช็ต ใส่กลับไปบูทเครื่องไม่ติด ผมถอดมาลองทีละอัน ก็ มี ที่ ใส่แล้ว เปิดไม่ติด 2แถว ผมเลยถอดออกไป เหลืออีก2แถว ใส่ไห้มันเป็น ดูโอ้ ปรากฏว่า บูท เครื่องไม่ติด พอใส่เป็นซิงเกิล ก็เข้าได้ปกติ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้ มัน เป็นสาเหตุมาจากอะไรครับ แรมนี่เป็น คิงตั้น 512 มี2แถว บัส ที่แรม มันเขียน 667 ครับ
    M/B ก็ M3A78-CM เครื่อง ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ เดิมๆทุกอย่าง
    M/B มีปัญหารึปล่าวครับ แก้ใขยังใงครับ

Last edited by xzyder; 12 Feb 2009, 18:19:06.

ทดแรมลงครับ ถ้าใส่ 4 แถว

Comment

Working...
    X