Announcement

Collapse
No announcement yet.

หนูจัดให้เพื่อนน่ะค่ะ งบ 15k เป็นไงบ้างหรอคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หนูจัดให้เพื่อนน่ะค่ะ งบ 15k เป็นไงบ้างหรอคะ?

ราคาจากร้าน JIB นะคะ

CPU : Intel E5200 2.5Ghz 800Mhz 2580.-
    MB : GigaByte GA-G31M-ES2L 1730.-
    RAM : DDR2 2GB 800MHz 800.-
    HDD : WeternDigital AAKS 640GB 2490.-
    DVD : Sony 20X Sata 740.-
    Case : ATX 1000.-
    Monitor: LCD 22" Wide 5500.-

เป็นยังไงบ้าง ควรเพิ่ม-ลดอะไรบ้างหรอคะ
    Case กับ Monitor เดี๋ยวไปเลือกอีกที
    เครื่องนี้เป็นเครื่องสแปร์ไว้โปดโหลดบิต+หัดทำงานเล็กๆน้อยๆ Photoshop + Ulead

งบ 15000.- mouse+keyboard เดี๋ยวไปอ้อนร้านให้เขาแถมให้ละกัน อิอิ

ขอบคุณค่ะ

ok ล่ะครับ

Comment

ok ครับน้องรินทร์เก่งที่สุด เนียนอิอิ

Comment

เพิ่มความน่ารักเข้าไปอีกครับ

รับรองต่อราคาได้อีก

Comment

ตินิดเดียวครับ เค้าว่ากันว่า DVD-RW ของ SONY ค่อนข้างเลือกแผ่นอ่าน เท่าที่ผมเคยเ่ล่น LG กับ ASUS จะอ่านแผ่นได้ครอบคลุมมากกว่านะครับ หรือไครทีเคยใช้ SONY แล้วของเค้าดีจริง ก้อมาช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ

Comment

แนะนำ เปลี่ยนจามแรมที่เป็น 2G. 1แผง ไปเป็นแบบ 1G. 2แผงดีกว่านะครับ เพื่อเปิดใช้ระบบDual Channel

เพิ่มแบนวิทให้กับตัวเครื่องได้มากกว่าแผงเดียวเกือบๆ2เท่าตัวเลยนะครับ เพื่อความคล่องตัวในหลายๆด้านด้วย

แต่อาจจะ+ตังอีกนิดนึง ประมาณ100บ.แหละมั้งครับ แต่คุ้มนะ ถ้าเทียบกับความเร็วที่เพิ่มขึ้นมา^^

Comment

หิหิหิ

Comment

มานั่งดูเพิ่มความรู้ครับ

Comment

อิ

Comment

ถ้าไม่มีคนช่วยถือ ก็บอกกันได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ รับรองไม่มีใครกล้ามาแซว เพราะ ผมดูน่ากลัวที่สุดแล้ว

Comment

สเปคน้องรินทร์โดนใจผมมากครับ เอ้ย สเปคคอมฯใช้ได้ครับ ส่วนแรม เอา แบบ Dual Channel ครับ
                      แล้วการ์ดจอไม่ใช้เหรอครับ? หรือมีเอาเก่า?

Comment

VGA ไม่ได้ใช้ค่ะ ใช้แต่ออนบอร์ดพอละ เป็นคล้ายๆเครื่องรองไม่ได้ใช้เป็นเครื่องหลัก แล้วก็ไม่ใช่ของหนูด้วยค่ะ
                        จะไปซื้อวันเสาร์อาทิตย์นี้ละ

Comment

แหล่มดีครับ แต่ onboard มันจะรีดพลังมาใช้กับ จอ 22" ไหวเหรอ เพิ่มการ์ดจอตัวเล็กๆ เข้าไปน่าจะดีกว่า

Comment

เขามะได้ใช้เล่นเกม มะเป็นไรหรอกครับ แค่เอาไว้โหลดบิท+ทำงานเอกสารเอก

ปล.จอ22นิ้ว แต่เอาไว้แค่โหลดบิท- -a
                            อ่ะนะ!!

Comment

ก็น้านสินะ จอ 22 นิ้ว

สงสัย มินว่า น่าจะเอาไปตรวจสอบรายละเอียดเอกสาร(กวาดสายตาได้ทั้วดี) มั้ง

ปล 2. 17 นิ้ว ก็น่าจะพอแล้วนะ ^^

Comment

Working...
                              X