Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 8400 C0 + true black + TT tunderblade/ P5Q deluxe ทำไมมันร้อนพุ่งกระฉูดแบบนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E 8400 C0 + true black + TT tunderblade/ P5Q deluxe ทำไมมันร้อนพุ่งกระฉูดแบบนี้ครับ

งง อะครับ ก่อนรัน มันก็โชว์ปกตินะครับ 40-45 ประมาณแต่พอรันไม่ถึง 1 นาที พุ่งปรี๊ด ยังกะปรอท

ก็ลองเปิด หลายๆ โปรแกรม มันก็ 113 องศา เท่ากัน Fanspeed,Everest
    อันนี้ พอหยุดรันแล้ว มันก็ค้างที่ 113 งง อะครับ แต่จับ TB มันก็ไม่ร้อนมา พออุ่นๆ แค่นั้น งง มากครับ มันเป็นที่อะไร ช่วยชี้แนะทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

เพี้ยนอีกละ ผมว่าหาตัววัดอุณหภูมิมาจับดีกว่าครับ

Comment

จะเอาอะไรกับ Speedfan ติดลบกัันเยอะแยะไป...

Comment

speed fan ใครเค้าใช้กัน มันเพี้ยน

Real temp, Core temp อ่ะดีแล้ว

Comment

ดูใน real tem ก็ปกติ ดีนี้ครับ

Comment

RealTemp แม่นยำสุดละ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
              speed fan ใครเค้าใช้กัน มันเพี้ยน

Real temp, Core temp อ่ะดีแล้ว
              ใช่ครับเพี้ยน สุดสุด

Comment

Originally posted by slate View Post
                เพี้ยนอีกละ ผมว่าหาตัววัดอุณหภูมิมาจับดีกว่าครับ
                ขอบคุณครับ จะลองหา ตัวอื่นมาเทียบอีกครับ เกิดอาการตกใจ เหวอเล็กน้อย เนื่องจากก่อนประกอบ TB ซิลิโคนเกิดอาการ แปรดๆๆ หลั่ง กระฉูด เติมกระดอง E8400 ที่โหนกนูน เปรอะไปหมดเลยครับ
                ผมเลยเกิดอาการ ตกใจเป็นอันมาก เนื่องจาก จ่ายเงินก้อนโต เพื่อมาได้เสียว oc กันหนุกหนาน แต่อาจได้เสียอย่างเดียวอะจิครับ แตกกระจายซะขนาดนั้น เหมือนอัดอั้นมานาน ดีนะไม่แตกใน.... socket ครับ ฮา

Originally posted by Nihilus View Post
                จะเอาอะไรกับ Speedfan ติดลบกัันเยอะแยะไป...
                ขอบคุณครับ ช่วยลดความตกใจ ของวัยรุ่น หัดลอง ครั้งแรก ได้เยอะเลยครับ

Originally posted by MXdeFunk View Post

ครับ ต่อไปจะไม่ใช้แล้วครับยี่ห้อ นี้ กลัวได้ของแถมจริงๆ

ขอบคุณท่านมากครับที่สอน ให้มีอนามัย มาตรฐาน ก่อนเล่นเสียว

Originally posted by pandaranger007 View Post
                ดูใน real tem ก็ปกติ ดีนี้ครับ
                อ่า ใจชื้นครับ มีผู้มีประสบการณ์ มา confirm

Originally posted by AmaKatsu View Post
                RealTemp แม่นยำสุดละ
                ครับ ต่อไปผมจะจำ ตำแหน่งไว้ เพื่อไม่ให้เสียเวลา งุ่นง่าน สาวเจ้าจะเกิดอาการเซง ซะก่อน

Originally posted by kunpan View Post
                ใช่ครับเพี้ยน สุดสุด
                มีมายืนยันอีกท่าน นึง ยี่ห้อ นี้ไม่การันตี ความปลอดภัย ใช่ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านมาก ครับ

Comment

ดูจาก RealTemp 46 องศาก็ร้อนเหมือนกานนะ แค่ 3.6MHz เอง

Comment

ตอนแรกผมก้อ ร้อนแบบท่านนี่ละ ต้อง อัพเดต ไบออสตัวใหม่คับ หายไป 10 องศาเลยคับ

Comment

ไบออส ผมก็ แฟรช แล้วนะครับท่าน เป็น 1406
                      ของท่านเป็น เวอร์ชั่น อาไรครับ

Comment

กด setting โชว์ vid ของ cpu หน่อย ถ้า vid น้อยๆจะร้อนไม่แปลก

Comment

E8400 Co ของผมลากไป 4.0 Ghz Vcore 1.45
                          Idle 47
                          full 72
                          อุณหภูมิห้องหน้าร้อนกลางเดือนมีนาใช้ Toniq 120

Comment

VID ต่ำจะร้อนกว่าปกติครับ ( VID ปกติ = 1.2500 )

ของผม E8400 E0 + True Black 120 + TT Smart Fan 12 + MX-2 + Case ปิด + ห้องร้อนๆ ไม่เปิดพัดลม ไม่เปิดแอร์ + VID ผม 1.2250 ต่ำกว่าปกติ แล้วก็ร้อนกว่าปกติ

Idel = 44
                            Full = 60

Comment

บางทีเวลาเราคล็อกCPU ไม่ได้ล็อกบัส น็อทบริด มันเลยเอ๋อ อุณหภูมิ ไป130 บางทีก็ -26 ก็มี ดูสองโปรแกรมไม่เหมือนกัน (speedfan + ASUS AI)

ลองล็อกบัส น็อทเป็น 333 และ PCI 101 ดูก่อน

รับรองหาย(เพราะเคยเป็น) ASUS P5K-E + E7400

ปล. เครื่องท่านmobo ของASUS เหมื่อนกัน น่าจะหาย
                              Last edited by HomeAudioSystem; 13 Mar 2009, 08:18:26. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

Working...
                              X