Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้มากครับบางท่านอยากให้มันเป็นแบบนี้ก็ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้มากครับบางท่านอยากให้มันเป็นแบบนี้ก็ได้

คือตอนนี้ผมใช้ eacan a-200 ครับ ใช้powerdvd ดูหนัง ซาวน์ออนบอร์ดครับ เวลาเปิดเป็น5.1เบสมันไม่ออกตลอดอ่ะครับ ออกมาชัดเจนในตอนฉากแอ็คชั่น คือมันสามารถทำให้ลำโพงอีก4ตัวนอกจากเซ็นเตอร์มีเสียงเบสจากซัฟออกมาด้วยได้ไหมครับ (เซ็นเตอร์เบสมันออกอยู่แล้วอ่ะครับ) เช่นเวลาลำโพง rearดังก้มีเสียงเบสออกจากซัฟด้วย
    หรือว่ามันต้องพึ่งซาวการ์ดครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบน่ะครับช่วยตอบให้หายข้องใจทีนะครับ
    ป.ล.ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ใช้ mediaplayer classic + AC3filter

ตั้ง 3/2.1 แล้วก็ สั่ง bass redirect

Comment

Comment

มันสามารถใช้ได้โปรแกรมเดียวหรอครับ

Comment

Working...
        X