Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะ oc Q9650 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะ oc Q9650 ครับ

ผมอยาก ลาก ซิ้ง เดิมครับ Q9650 ไปอีกนิดหน่อยครับ ทำไมผมทดแรม 1:1 ไปได้แค่ 200 MHz เองครับ ไฟ 1.184

แรมบ้านๆ DDR2 800
    บรอด P5QL-EM ครับ

แนะนำหน่อยครับ หรือมันไปไม่ได้แล้ว แนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ อยากไปอีกนิดก็ยังดีครับ

ขอบคุณครับ

ชิปเซ็ตตระกูล Intel 43 จำได้ว่าไม่ค่อยรุ่งด้านนี้ครับ อิๆๆ

ปล. CPU ท่านแรงมาก

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น Q9550 + P5Q-Pro จะดีกว่านี้ไหมน๋อ ^^"

Comment

ซักบัส 400 กว่าๆ น่าจะดันไปได้
        Q9650 ตัว X9 ดันเบาๆ ซัก 400 x 9 = 3.6 GHz น่าจะชิวๆ ละ แรงมากมาย

Comment

ทำไมผม ทำได้แค่ 361x9 ต่อจากนี้ ไม่ได้แล้วอ่าครับ

Comment

Originally posted by hanasakiza View Post
            ทำไมผม ทำได้แค่ 361x9 ต่อจากนี้ ไม่ได้แล้วอ่าครับ
            ฟืนไฟ เพิ่มให้ CPU / RAM หน่อย นะ

Comment

ผมคงต้อง ล้มเลิกความพยายามแล้วครับ มันคงตันจริงๆ แย่จัง ผมหาในกูเกิ้ลมีหลายคนก็ตันๆๆๆๆๆ เหอๆ

Comment

Working...
              X