overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: มาชมกันShellshock 2 Blood Trailsเคียงบ่าเคียงไหล่กับเหล่าทหาร(บ้า)กล้า

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Default มาชมกันShellshock 2 Blood Trailsเคียงบ่าเคียงไหล่กับเหล่าทหาร(บ้า)กล้า

เปลี่ยนบรรยากาศการพุ่งรบกับเอเลี่ยนหรือผีและผู้ก่อการร้าย มาสู่บรรยากาศสงครามเวียดนามดูมั่ง
    ว่าแต่เกมที่ใช้สมรภูมินี้เป็นฉากหลังทำไมมันมีน้อยจัง แล้วที่ออกๆมาก็ล้วนแต่โดนติเป็นส่วนใหญ่
    แล้วเกมนี้จะรอดมั๊ยเนี่ย อิอิ สงสัยโดนเหยียบจมธรณีแน่ๆ แต่ส่วนตัวผมชอบนะ ไม่ได้เล่นเกมสง
    ครามแบบนี้มานานแล้ว เล่นๆไปได้สัก 20 นาที ยังไม่เจอพวกไอ้กงแต่อย่างใด เจอแต่พวกทหาร
    บ้าคลั่งไล่ฆ่ากันเอง เราต้องสยบมันด้วยลูกปืน ที่ว่าเวียนหัวก็ไม่เวียนนะ แค่ปรับการเคลื่อนที่เป้า
    และเม้าให้มันเร็วๆขึ้นเอง ที่ว่ากล้องสั่นมันก้สั่นเฉพาะตอนวิ่งครับ เหมือนดูหนังสงครามไงครับ
    ภาพอาจไม่ได้เลอเลิศ หรือเกมเพลย์แปลกใหม่ มันอาจต้องพิสูจน์ดูตัวท่านเองครับ ว่าจะตัดสิน
    ให้เกมนี้อยู่ในระดับใด

แรกเริ่มณ.สถานที่แห่งนึงในกัมพูชา

เหมือนมีการทดลองอะไรสักอย่าง

เจอฉากแบบนี้ต้องกดปุ่มตามให้ทัน

บรรยากาศแบบบ้านๆ

สยองเกินไปมั๊ย......อิอิ ยิงหัวแบะ

โอ้ว..จะมีฉากได้ขับฮ.ไหมเนี่ย

วิ่งแบบนี้แหละ กล้องจะกระโดดๆตาม

OverclockZone Member

graphics เหมือนซัก 5 ปีที่แล้ว เล่นไปเรื่อยๆปรากฏว่ากลายเป็นยิง zombie ไปซะนี่

OverclockZone Member ohor's Avatar

เล่นไป ครึ่งชั่วโมง ปิด เล่น F.E.A.R. 2 มันกว่าเยอะเลย

Quote Originally Posted by armyman View Post
    เปลี่ยนบรรยากาศการพุ่งรบกับเอเลี่ยนหรือผีและผู้ก่อการร้าย มาสู่บรรยากาศสงครามเวียดนามดูมั่ง
    ว่าแต่เกมที่ใช้สมรภูมินี้เป็นฉากหลังทำไมมันมีน้อยจัง แล้วที่ออกๆมาก็ล้วนแต่โดนติเป็นส่วนใหญ่
    แล้วเกมนี้จะรอดมั๊ยเนี่ย อิอิ สงสัยโดนเหยียบจมธรณีแน่ๆ แต่ส่วนตัวผมชอบนะ ไม่ได้เล่นเกมสง
    ครามแบบนี้มานานแล้ว เล่นๆไปได้สัก 20 นาที ยังไม่เจอพวกไอ้กงแต่อย่างใด เจอแต่พวกทหาร
    บ้าคลั่งไล่ฆ่ากันเอง เราต้องสยบมันด้วยลูกปืน ที่ว่าเวียนหัวก็ไม่เวียนนะ แค่ปรับการเคลื่อนที่เป้า
    และเม้าให้มันเร็วๆขึ้นเอง ที่ว่ากล้องสั่นมันก้สั่นเฉพาะตอนวิ่งครับ เหมือนดูหนังสงครามไงครับ
    ภาพอาจไม่ได้เลอเลิศ หรือเกมเพลย์แปลกใหม่ มันอาจต้องพิสูจน์ดูตัวท่านเองครับ ว่าจะตัดสิน
    ให้เกมนี้อยู่ในระดับใด

แรกเริ่มณ.สถานที่แห่งนึงในกัมพูชา

เหมือนมีการทดลองอะไรสักอย่าง

เจอฉากแบบนี้ต้องกดปุ่มตามให้ทัน

บรรยากาศแบบบ้านๆ

สยองเกินไปมั๊ย......อิอิ ยิงหัวแบะ

โอ้ว..จะมีฉากได้ขับฮ.ไหมเนี่ย

วิ่งแบบนี้แหละ กล้องจะกระโดดๆตาม
    ขอนอกเรื่องหน่อยครับ อยากถามว่า Rivatune เซ็ตให้มันโชว์ temp ของ CPU0 CPU1 ยังไงครับ
    ผมเซ็ตแล้วมันขึ้น N/A
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ใครเล่นได้เกิน10นาทีนี่ขอคารวะเลยครับ 555 ความอดทนสูงมากจริงๆ

OverclockZone Member armyman's Avatar

เวลาจะให้มันโชว์ ต้องติ๊ก RUN SERVER เปิดโปรแกรมค้างไว้ อย่าเอาลง...

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

พึ่งโหลดเสร็จ
    แต่ต้องเล่น 007 ให้จบก่อน เกมส์เยอะมากเล่นไม่ทัน

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by tarantula View Post
    ใครเล่นได้เกิน10นาทีนี่ขอคารวะเลยครับ 555 ความอดทนสูงมากจริงๆ
    555+ ก็ผมนี่ไง เล่นไปสัก chapter 4-5 แล้วครับ ยิง zombie ล้วนๆ หลอนดีเหมือนกันนะ เข้าไปในคล้ายๆ คฤหาส ร้างกลางป่า zombie บานเลยครับ แถมเกมออกแนวมืดๆ

ปล.เล่นไม่หวังอะไรมากก็สนุกดีครับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    555+ ก็ผมนี่ไง เล่นไปสัก chapter 4-5 แล้วครับ ยิง zombie ล้วนๆ หลอนดีเหมือนกันนะ เข้าไปในคล้ายๆ คฤหาส ร้างกลางป่า zombie บานเลยครับ แถมเกมออกแนวมืดๆ

ปล.เล่นไม่หวังอะไรมากก็สนุกดีครับ
    โอ้ งั้นเลย ขอคารวะ โหลด 1 วัน เล่น 15 นาที ลบ - -'

GetB@ckerS Clan !

ว่าแล้วเชียวดีไม่โหลด ฮ่ะๆ

OverclockZone Member k911's Avatar

ออกมาผิดช่วงผิดเวลาไปหน่อย

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

เข้าไปไม่เจอผี เลิก ลบ = =

เดวลองอีกที หรือที่ตูยิง คือทหารผีที่ยิงเราหว่า

OverclockZone Member karas100's Avatar

เกมนี้มันเกมแนวสยองขวัญปะเนี่ยเหงชื่อคุ้นๆ

ปล.เกมนี้ดูแล้วไม่ค่อยดึงดูดใจนะเพราะทีมพัฒนาไร้แบนเนม - -

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar

เกมส์นี้ดีนะผมว่า

เซ็งด่านนั้นอะ ที่บุก ไปเอาหัวไอ้นั้นอะ เพื่อนเราอีก 2 คน

เพื่อนเราตายหมด เซ็ง กลายเปงซอมบี้เราขึ้น ฮ หนี เพื่อนเรามันก็เอาหัวไอ้ที่เราต้องล่ามาให้ดู

ก็เนอะมันก็อยากรอดเหมือนกันนี่เป็นซอมบี้อะ

และแล้วก็เจอพวกทหารด้านล่าง เก็บ

เซ็ง ถึงเพื่อนเป็นซอมบี้เราก็ไม่น่าจะกลัวนะ เพราะตอนที่ซอมบี้มันกำลัง ปล้ำเพื่อนเราเราเสือก ยิงไม่ได้อีก = = สนุก นะผมว่า

Quote Originally Posted by armyman View Post
    เวลาจะให้มันโชว์ ต้องติ๊ก RUN SERVER เปิดโปรแกรมค้างไว้ อย่าเอาลง...

ท่าน armyman ครับ RUN SERVER ผมก็ติ๊กแล้ว แต่ตรง Hardware monitoring ของผมเลือก CPU Temperature แล้วมันไม่โชว์ Temp อะไรเลย เหมือนมันไม่มี เซ็นเซอร์ ไม่รู้ต้องลง plugin อะไรเพิ่มไหมครับ แล้ว ค่า Distance TJ MAX คือค่าของอะไรครับ เห็นมี CPU0,CPU1 ด้วย
    แล้วนอกจาก Rivatune แล้ว มีโปรแกรมอื่นไหมครับที่แสดงค่า CPU Temp in OSD ได้
    ขอบคุณครับ

เกมส์ กากๆ

ซอมบี้มาไม่หยุด กระสุนก็น้อย ต้องยิงหัวอย่างเดียว
    บางที ตบก็ตายเลย งงมากๆ

เกมส์ลาวๆ หาทางออกโครตยาก มืดก็มืด ตาตูเสียแล้วมั้งเนี่ย เดวต้องไปล้างหน้าก่อน มึน

OverclockZone Member Domino's Avatar

ตกลงเกมส์ยิงซอมบี้ - -a

จบแล้วครับ ก็ว่าไมยากจัง

ถ้าไม่เปิด option ให้สว่าง โครตอยากตายเลยครับ
    ตอนจบมีให้ ช่วย whiteknight หรือ call ครับ

ผมช่วย white ครับ เพราะ Call แมร่งกวนสตรีน

ครับ จบแล้ว ลบแล้ว โครตดีใจ 555

ลืมบอกไปอีกอย่าง มันต้องใช้ Real Temp ควบคู่กับ Rivatune ด้วยครับ ส่วนปลั๊กอินใน Rivatune ให้เลือก
    เอาทั้งหมดเลย.....

เดี๋ยวไปลองดู
    ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks