Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเวปผลทอสอบ Q8200 กับ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่าแต่ว่า ดูเหมือน E8600 เนี้ยเหมาะกับงานแบบเนี่ยน่ะ น่า สน

Comment

Intel® Core2 Quad Q9400
      Architecture 45 nm
      FSB 1333 MHz
      L2 Cache 6 Mb
      Speed 2.66 GHz
      คิดว่าดูดีกว่าQ8200 กับ Q6600 อีกแต่ทำมั้ย การ renderงานทำมั้ยได้ช้ามากกว่าเพือนอ่ะครับใครรุ้เหตุผลช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

Comment

Originally posted by HARUME View Post

ทำไม Q9400 ช้าแบบเนี้ยผมเข้าใจถูกมั้ย
        Better >>> มากกว่าดีกว่ามิใช่รึ

Comment

ไม่รู้ดิครับ ธรรมคิดว่าใช้เวลาในการเรนเดอร์น้อยย่อมไว้กว่าเลย ถาม ว่าผมเข้าจัยถูกมั้ย งงเหมือนกันอิอิ
          แต่ถ้าเป็นอย่างข้างบนบอกก็ดีครับอิอิ

Comment

Better แปลว่า ดีขึ้น-ดีกว่า

Better >>> มากกว่าดีกว่า

<<< Better น้อยกว่าดีกว่า

Comment

ครับรับทราบ

Comment

Originally posted by HARUME View Post
                รู้สีกว่าเจ้าตัวเนี้ยมันจะให้กับ MB ธรรมดาไม่ได้ด้วยนิ
                775 ธรรมดานี่ละครับ X3220

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  775 ธรรมดานี่ละครับ X3220
                  จิงดิผมเพิ่งรุ้น่ะเนี้ย เห็นเพือนบอกว่าต้องใช้ MB ของ Sever เข้าจัยผิดมาตั้งนาน อิอิ

Comment

X3000 Series ใช้กับ MB Socket775 ครับ Series อื่นใช้กับ Socket771ซึ่งแพงมากมาย

Comment

ถูมิใจผมซื้อ6600ก่อนของหมด1วันเหอะๆ เพราะไปถามตามล่าวันต่อมามีแต่8200แล้ว อิอิ^^

Comment

Working...
                      X