Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจอด้าน กับจอกระจก ระหว่างสองรุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องจอด้าน กับจอกระจก ระหว่างสองรุ่น

ACER X193HQAbd DVI B Crystal เป็้นจอด้านใช่หรือไม่

SAMSUNG 943BWX DVI B เป็นจอกระจกใช่หรือไม่

สำหรับเล่นเกมเป็นเวลานาน ๆ หรือทำงานนาน ๆ ควรจะเป็นจอด้านใช่หรือไม่ครับ

943BWX เหมือนจะ้ด้านนะครับ

ถนอมสายตาไว้ครับ ด้านดีที่สุด เก็บไว้มองอย่างอื่นที่มันสวยงามกว่า

Comment

มันดูยังไงอะครับ ว่าเป้นจอด้านหรือจอกระจก

Comment

ACER X193W นี้เปงจอกระจกนะ

จอกระจกเอามือไปจับจะแข็งๆเหมือนกระจก

Comment

จอด้านด้วยคนเพราะใช้อยู่ ดีคับไม่ค่อยสะท้อนแสงจากหลอดไฟเหนือหัวเรา ^ ^

Comment

จอด้านจะไม่สะท้อนแสง เห็นภาพได้ดีเวลาเจอหลอดไฟยิงเข้าตรงๆ หรือสะท้อนไฟเพดาน แต่สีไม่สด
            จอกระจกจะเงาสะท้อนแสง เวลาเล่นที่แสงจัดๆ หรือมีหลอดไฟเพดาน จะมองไม่เห็น แต่สีสด

Comment

จอด้านจะไม่สะท้อนแสง เห็นภาพได้ดีเวลาเจอหลอดไฟยิงเข้าตรงๆ หรือสะท้อนไฟเพดาน แต่สีไม่สด
              จอกระจกจะเงาสะท้อนแสง เวลาเล่นที่แสงจัดๆ หรือมีหลอดไฟเพดาน จะมองไม่เห็น แต่สีสด

Comment

จัดแสงดีๆ + โต๊ะสีทึมๆ จอแก้วคุ้มกว่านะครับ

Comment

ช่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แนะนำจอกระจกครับ ภาพสวยดี ผมใช้ ACER P193W อยู่

Comment

ส่วนตัวชอบจอกระจกครับ เวลาดูหนังหรือว่าเล่นเกมเพราะภาพจะสวยงามกว่า แต่ถ้าอ่านตัวอักษรเยอะๆ จอด้านจะสบายตากว่าครับ

Comment

Working...
                      X