Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาวันแรกก้อมีปัญหาแล้วครับ เปิด เล่นเกมอยุ่ดีๆก้อ Restartเองซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง set default bios ดูครับผม

Comment

ลองเปลี่ยนบอร์ดดูยังคับ

Comment

PSU ยอดฮิตในตอนนี้ มีอะไรบ้างครับ ผู้รู้ช่วย จัดเรียงลำดับให้ดูหน่อยได้ไหมครับ แหะๆ

Comment

ผมว่าห้องแลปเค้ามีอุปกรณ์ แล้วก็โปรแกรมทดสอบที่เจ๋งกว่าเมมเทสล่ะนะ

เปลี่ยนPSUแล้วมันก็เหลือไม่กี่อย่าง เมนบอด ซีพียู แรม แค่เนี้ยแล้ว เดี๊ยวก็เจอ

Comment

ช๊อกบอร์ดหรือป่าวเช็ดดีๆๆครับ ผมก็เคยเป็นซื้อมาใหม่ๆๆ ประกอบเองใช้น๊อตฐานเยอะเกินความจำเป็นเล่นๆๆไป รีสตาร์เอง ไม่ก็จอฟ้า ตอนนี้หายจัดการปัญหาแล้วไม่ช๊อดแหล่ะ

Comment

ท่านตั้งให้มันรีสตาทเองรึป่าวครับ
              คลิกที่mycom เลือก properties>>เลือก Advaced คลิกที่ Settings ในส่วนของ Startup and Recovery

จะได้หน้าต่าง Startup and Recovery คลิกเครื่องหมายถูกบนสุด และล่างสุดออก ผมเอาออกหมดเลยครับ คลิก O.K. (ถ้ามันติดอยู่ที่ช่อง Automatically restartอยู้ละก็แสดงว่าใช่เลย)

ลองดูก่อนนะครับ
              Last edited by KorosukE; 6 Mar 2007, 17:19:53.

Comment

ลองแล้วครับท่าน แต่มันก้อ ยังrestart เองอยู่ ดี ผมว่าอาจจะเป็น ที่mb ผม แล้วล่ะ

Comment

ผมว่าเกี่ยวกับเปลี่ยน RAM มามากกว่า ผมก็เคยเป็น แต่ก็ไม่รู้ว่าจะใช่ปัญหาเดียวกันหรือเปล่าครับ

คือรู้สึกจะต้องไปปรับที่ click ขวา My COM > Propertie > Advanced > เลือก setting ที่ Performance > Advanced > ตรง vital memmory กด CHange แล้วก็ตรง custom size ปรับเองครับ ตรง นี้ไม่แน่ใจแต่ของผมลองลง window ใหม่มันเปลี่ยนให้เป็น 576 MB
                  RAM ผม 384 เอง 55+

ถ้าไม่ได้โทษทีครับ

Comment

เป็นที่แรมครับร้านเจไดเปลี่ยนแรมหายเลย

ขอบคุณครับผม

Comment

เคส G-View PSUอ่อนด๋อย

ผมเคยเจอมันเป็นที่ windows ผิดพลาด

Comment

Working...
                      X