Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู การ์จอให้ที่ครับ 4650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู การ์จอให้ที่ครับ 4650

การ์จอ ตัวนี้มัน ห่วยมากไหม ครับ

พึ่งซื้อมาเลย พอดี เล่นแค่ เกมออนไลน์ แค่นั้น

เลยลดราคาการ์อจอ ลงมาไป เอา cpu e7400 กับ 4gแรม แพงหน่อย

ผมไม่มีความรุเรื่อง การ์จอ กับบอด จะถามต่อ นิดหนึ่งนะครับ

บอด ของผม มันออนบอดไหม เห้นมีช่องเสียบเหมือนของการ์ดจอเลย
    p5kpl/1600 asus

แล้วผมได้ยินมา ว่า ati มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ ตัว4650 ตัวนี้เป็น หรือเปล่า ครับ

ราคาที่ซื้อมา 2500 บาท แพงไหม ครับ ถือว่าโอเคไหม หรือ ว่ายังไง ติชมหน่อยครับอยากรุ้
    Attached Files

ไม่มี ผู้ รุเลยหรือ ครับ รออยุ่

Comment

ออนบอรดนะคับ ถ้ามันมีช่อง D-SuB สีฟ้าๆอะ

ถ้าใช้เป็นการดก้อดีกว่า ออนบอรดพอตัวคับ

เล่นเกมไม่หนัก สบายๆ

Comment

อ่อ ครับ
        สมมุติ ว่า การ์จอ พัง ก็ เปลี่ยน มาใส่ตัวของบอด ได้เลย ช่ายไหม ครับ

ผม ดูมีสีฟ้าๆๆ นั้นแหละ แล้ว เวลา เสียแล้ว ย้ายไปตัวของบอดต้องเปลี่ยนไดรเวอร์ไหม ครับหรือไม่ต้อง

สมมุติว่ารอแคลมตัวการ์ดจอตัวที่แยก4650 แล้วมา เสียบต่อได้เลย ถามไว้เพื่ออนาคตเอาความรุ้ครับ ตอบหน่อยนะ

ขอบคุณ ครับ

Comment

p5kpl/1600 ไมน่ามี vga onboard นะครับ ถ้ามี vga onboard น่า จะเป็นรุ่น p5kpl-am ครับผม

Comment

สรุป เชื่อใครดี อิอิ มี 2คิมเห็น ละ

ผมถามที่ร้านมาก็ บอกว่า p5kpl/1600 ไม่มีออนบอด
            แต่ผมไปดู หลังแคส มันมี ช่องเสียบ สีฟ้า เหมือนช่องการ์ดจอ ก็เลยมา ถามไงครับ

สรุปว่า ไม่ออนช่าย ม๊ะ แล้วมันจะมี ช่องสีฟ้าๆๆ ไว้ทำไม บน4รู ล่าง5รู
            หรือว่า ตัวออนบอดไม่ออนบอดก็มีช่องนั้น ได้
            ขึ้นอยู่กับ รุ่นมากกว่า ไม่ช่าย มี ช่องใส่ สีฟ้าๆๆ แล้ว จะออนเสมอไป ถูกไหม ครับ

Comment

------- รอต่อไปจ้า

Comment

เข้ามาตอบเรื่องตัวการ์ด

ราคาไม่แพงกำลังดี คุณภาพกลางๆ ปัญหาเรื่อง driver ati ไม่ต้องห่วงคับ nvidia ก็มีเช่นกัน อยู่ที่ดวงเราจะเจอมากกว่า
                ผมใช้ ati บางทีเจอภาพเละ หรือปัญหาอะไร ก็ อัพเดท driver ก็จบคับ เล่นได้ปกติ

ส่วนที่ว่า ช่องสี ฟ้า
                ถ้าคุณยังไม่เสียบการ์ดจอลงไป แต่มันมีช่องสีฟ้า ให้เสียบกะ monitor ละก็ นั้นแหละ onboard คับ
                แต่ถ้าจอคุณมีสาย dvi (สีขาว) ก็เสียบกะการ์ดจอคุณได้เลย เพราะการ์ดจอ รองรับ dvi และภาพคมชัดกว่า vga(ช่องสีฟ้า) อีกคับ แต่ถ้า เสียบการ์ดจอไปแล้ว การ์ดจอคุณไม่มีช่องสีฟ้า(vga) มันจะมีตัวแปลงหัว dvi-vga คับ เสียบได้เลย (แถมมากะการ์ดจอ)

Comment

เข้ามาตอบเรื่องตัวการ์ด

ราคาไม่แพงกำลังดี คุณภาพกลางๆ ปัญหาเรื่อง driver ati ไม่ต้องห่วงคับ nvidia ก็มีเช่นกัน อยู่ที่ดวงเราจะเจอมากกว่า
                  ผมใช้ ati บางทีเจอภาพเละ หรือปัญหาอะไร ก็ อัพเดท driver ก็จบคับ เล่นได้ปกติ

ส่วนที่ว่า ช่องสี ฟ้า
                  ถ้าคุณยังไม่เสียบการ์ดจอลงไป แต่มันมีช่องสีฟ้า ให้เสียบกะ monitor ละก็ นั้นแหละ onboard คับ
                  แต่ถ้าจอคุณมีสาย dvi (สีขาว) ก็เสียบกะการ์ดจอคุณได้เลย เพราะการ์ดจอ รองรับ dvi และภาพคมชัดกว่า vga(ช่องสีฟ้า) อีกคับ แต่ถ้า เสียบการ์ดจอไปแล้ว การ์ดจอคุณไม่มีช่องสีฟ้า(vga) มันจะมีตัวแปลงหัว dvi-vga คับ เสียบได้เลย (แถมมากะการ์ดจอ)

Comment

p5kpl/1600 ไม่มีออนบอร์ดครับ การ์ดจอไม่ห่วยแล้วครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ออนไลน์หรือเกมส์แผ่นแค่ปรับความละเอียดสูงมากๆ ไม่ได้เท่านั้นครับ เรื่องไดร์เวอร์ ไม่ต้องซีเรียส ถ้ามีปัญหาก็ลองเปลี่ยน เวอร์ชั่นดูครับ ที่เวปนี้คนใช้กันเยอะที่นี้ ถามเค้าก็ได้ ผมใช้ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรตอนนี้ครับใช้ ค่ายแดงมาตลอด

Comment

Working...
                    X