Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะย้ายค่าย ไป maxnet ครับ สอบถามหน่อย ช่วยทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะย้ายค่าย ไป maxnet ครับ สอบถามหน่อย ช่วยทีงับ

เห็นข่าวมางี้ เลยจะย้ายซะเลยครับ ถึงไม่เพิ่มให้ ก็ได้ 2Mb ใช่ไหมครับ 590บาท

อยากทราบว่า ตอนนี้ผมใช้ เบอร์ทรู แล้วก็เน็ต ทรู 1Mb

ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ต้องทำอะไรอย่างไรบ้างอ่ะครับ ...
    1. โทรไปลอกทางทรูหรอครับว่า เราจะยกเลิกการใช้เน็ต
    2. แล้ว โมเด็มเของทรูอาไปไว้ไหนครับ
    3. โทรไปหาทางmaxnet แล้วบอกว่า เราจะขอติดตั้ง เน็ตของเค้า?

อยากทราบว่าต้องทำไงมั่งอ่าครับบบ -.-

อีกไม่นานจะเป็น 3 m แล้วนะคับ ของmaxnet คับ
    ราคาเดิมคับ 590 บ

Comment

โทรไปบอกแว้ว อิอิ ได้ภายในเดือนนี้ อิอิ
      สวรรค์เลยตู

Comment

ลืมถามครับ ท่านใดใช้ maxnet เวลา ใช้โหลดบิท ความแรงเป็นไงมั่งครับ 2Mb วิ่งเท่าไหร่ ในบิทไทย???

แล้วบิทนอกละ???

ขอบคุณครับ

Comment

2mb วิ่งในไทย ประมาณ 220-225 ประมาณนี้ คับ แต่บิทนอกนี่ ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยโหลดบิทนอกเลย = ="

Comment

Originally posted by MoOd View Post
            2mb วิ่งในไทย ประมาณ 220-225 ประมาณนี้ คับ แต่บิทนอกนี่ ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยโหลดบิทนอกเลย = ="
            ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่า ท่านใช้ maxnet เป็นไงมั่งครับ ...

ผมโทรไปสั่งแล้ววันนี้ อิอิ

Comment

รู้แต่ว่า TT&T โหลดบิทเต็ม
              TOT โหลดได้ไม่เกิน 170k

Comment

MAXNET แจ่มสุดเท่าที่เคยใช้มาครับ เพราะผมไม่เคยใช้เจ้าอื่นเลยนอกจากMAXNET แต่บอกตรงว่าสุดยอดครับ จัดไปรับลอง ไม่มีผิดหวัง ผมเล่นนานๆทีจะหลุด ไม่หลุดถือเป็นเรื่องปกติ ถ้าหลุดนี่ถือว่าแปลกครับ

Comment

เท่าที่ใช้มา แล้ว คนรู้จัก ใช้มานะงับ...

true ดีสุดงับ รองมาก็ Maxnet นี้ละงับ (แพ้ก็แค่ มันไม่มี สายออกต่างประเทศเป็นของตัวเอง เยอะๆ เหมือน true)
                  นอกนั้น พอๆ กันหมดละงับ... ยกเว้น TOT นรกโครตๆ งับ - -* หลอกแด๊กตัง

1. โทรบอก ทรูงับ ร้สึกว่าต้องล่วงหน้า 1-2 เดือนนะ
                  2. แล้วแต่งับถ้าหมดสัญญาก็ เก็บไว้ได้... ถ้าไม่หมดต้องคุยละงับ
                  3. งับโทรแจ้ง หรือ ตรวจใน Web ดูพื้นที่บริการได้งับ... ส่วน เอกสารๆ เดียวเจ้าหน้าที่เค้าบอกเอง

Comment

เคยขอไป รอเป็นเดือน เลยยกเลิกไป

Comment

Max net เวลามีปันหาก็มาซ่อมไวนะครับ
                      โทรปั้มพรุ่งนี้มาเลย
                      ท่าอยากแรงก็โทรไปด่ามันบ่อยๆๆอ่าครับ
                      Max Net มันชอบกั้ก

Comment

มันจะขึ้นอยู่กับระยะทางจากชุมสายด้วยหรือเปล่า 2-3M นี่มันต้องไม่ไกลมากนะ
                        ของผมตอนเพิ่มของ true จาก 256k เป็น 1M นี่ทาง true มันยังไม่ค่อยอยากจะให้เลย อ้างไกลมากเดี๋ยวหลุดบ่อยประมาณเนี้ย แต่ตอนนั้นบอกตูจะเอาจัดมาเลย
                        ก็ใช้ได้ปกติ ไม่มีหลุด
                        เลยสงสัยว่า ไอ้ 2-3M เนี่ยต้องอยู่ไม่ไกลชุมสายกี่ กม.

Comment

อยู่กับเน็ตมา นานพอสมควร ในกรุงเทพ ไม่มีอะไรดีกว่า true แล้วครับ เชื่อเถอะ ปัญหาน้อยสุดแล้ว แต่ถ้ามีคงซวย ที่ใช้ สาย ร่วมกับ องค์การ ถ้าสายเข้าบ้านคุณ เป็นแบบเก่า จะเอาค่ายไหน มันก็เน่าหมดครับ ทดสอบตอนกลางวันวิ่งเน็ตนอกเท่าไหร่ บางค่าย เล่นเกม online ต่างประเทศไม่ได้ด้วยซ้ำ ขอ2 M วิ่งเน็ตนอกแค่ 50-300k เคยเจอ หมู่บ้านขนาดใหญ่ true ได้สัมปทานมา ร้านเน็ตขอมา 4 M ผมไปเทส load bit วิ่ง กันที่ 5-6 M ค่ายไหนทำได้ บอกที ขอเท่าไหร่ ไม่เคยมีให้เกินเลยให้ตายสิ 85 % ก็ยอดละ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                            เท่าที่ใช้มา แล้ว คนรู้จัก ใช้มานะงับ...

true ดีสุดงับ รองมาก็ Maxnet นี้ละงับ (แพ้ก็แค่ มันไม่มี สายออกต่างประเทศเป็นของตัวเอง เยอะๆ เหมือน true)
                            นอกนั้น พอๆ กันหมดละงับ... ยกเว้น TOT นรกโครตๆ งับ - -* หลอกแด๊กตัง

1. โทรบอก ทรูงับ ร้สึกว่าต้องล่วงหน้า 1-2 เดือนนะ
                            2. แล้วแต่งับถ้าหมดสัญญาก็ เก็บไว้ได้... ถ้าไม่หมดต้องคุยละงับ
                            3. งับโทรแจ้ง หรือ ตรวจใน Web ดูพื้นที่บริการได้งับ... ส่วน เอกสารๆ เดียวเจ้าหน้าที่เค้าบอกเอง
                            True เท่าที่ใช้ก็ดีนะคับ แต่เหน maxnet มานมี โปรโมชั่นงี้ เลยอยากเปล่ยนเลยง่ะ - -

จ่ายก็เท่ากัน แต่มันได้เยอะก่าอีก
                            ปล.ผมโทรไป พนง.บอกให้ไปยกเลิกที่ศูนย์ได้เลยก่อนตัดรอบบิลคับ(ก่อน 1 มี.ย นี้)
                            ปล2. แล้วถ้าเปลี่ยนไปใช้ maxnet แล้ว เกิดมันไม่ดี หลุดบ่อยอะไรงี้ จะกลับไปใช้ทรูได้อีกป่ะเนี่ย = =
                            ปล3. ถ้าเกิดเก็บโมเด็มทรูไว้ แล้วลองใช้ maxnet ดู ถ้าไม่พอใจ แล้วจะยกเลิกไปต่อของทรู จะได้เปล่าครับ (maxnet มันกำหนดไหมอ่าว่าต้องใช้กี่เดือนกี่ปี)

ขอบคุณครับ
                            Last edited by narubhet; 13 Feb 2009, 22:42:35.

Comment

ได้สิ แต่เสียค่าเปิดใหม่มั้ง

Comment

Working...
                              X