Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครเคยเป็นแบบนี้บ้างช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครเคยเป็นแบบนี้บ้างช่วยดูหน่อยครับ

เปิดเครื่องขึ้นมาลอกอิน เข้าวินโด้ปรกติครับ แต่มันจะค้างคลิ๊กอะไรไม่ได้เลย
    แต่ลูกศรเม้าขยับได้ปรกติ ต้องรีสต๊าทให่มทุกครั้ง ถึงจะเป็นปรกติ
    เป็นมาอาทิตย์นึงและครับ แก้ไขยังงัยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    E5200
    ENERMAX 460 w
    ASUS P5KPL
    GEIL 2 gb
    ANTI 3850

เคยเป็นเหมือนกันครับ คลิกอะไรไม่ได้เลย แล้วสักพักก็แฮงค์ครับ น่าจะเกิดจาก Virus นะครับ ตอนนั้นผมแก้ไขโดย ลง AGV ไปแทน Biddefender 2008 ตัวเก่า แล้วผมใช้ AVG สแกนรอบนึง แล้วใช้ Error Repair เอาครับ ก็หายดีครับ เพราะตอนนั้นผมรู้สึกว่าที่เครื่องมี Virus แต่ Bid 2008 ของผมมันมองไม่เห็น ลองดูครับ case ไม่เหมือนกัน แต่แนวทางอาจจะใช้กันได้ครับ

Comment

!!!!
      Last edited by nupitik; 14 Feb 2009, 15:11:25.

Comment

น่าจะเป็นไวรัสแน่นอนครับ ไวรัสตัวนี้อาจจะไปทำลายไฟล์ระบบซักตัวนึงครับ

Comment

Originally posted by boomja604 View Post
          น่าจะเป็นไวรัสแน่นอนครับ ไวรัสตัวนี้อาจจะไปทำลายไฟล์ระบบซักตัวนึงครับ
          ตามเขาไป

Comment

Format ลงวินโดว์ใหม่ O_O

Comment

Working...
            X