Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม CORE CONTACT FREEZER ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม CORE CONTACT FREEZER ครับ

ถามว่าตัว CORE CONTACT FREEZER
    ตัว 9 เซน กับตัว 12 เซน อุณหภูมิต่างกันมากไหมครับ

ไม่มีใครเคยใช้ตัว 9 เซน เลยหรอ

Comment

ตามหลักการแล้วต่างกันแน่ๆ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

ประมาน 5องสามั้ง อิอิ

ไม่รุเหมือนกันนะ

Comment

Core-contact Freezer กับ Core-Contact Freezer 92 mm มีใครลองบ้างอันไหนเย็นกว่ากันครับ ที่พี่เขาทดลองไว้ cpu มันคนละตัวดูไม่ออก อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ตัวนี้ เขาแถม พัดลมให้ด้วยหรือป่าว ครับ

Comment

เพิ่งซื้อตัว 12เซนวันนี้เอง เย็นดีครับ แต่ตัว 9 เซนก็น่าเล่นน่ะ งานเนียกว่าตัว 12เซน

Comment

ต่างกันอยู่แล้วครับ

Comment

ผมเล่นตัวใหญ่ซื้อมาเสร็จเห็นตัวใหม่ ซิงค์วงกลมโคตระสวยเลย คิดแล้วเสียดาย

Comment

TT 12X2 ไปเลยอิิอิ เย็นสะใจกะหามาลองใส่บ้าง

Comment

แล้ว CCF เสียงดังไหมครับถ้าเทียบกับ Stock Sink ของ AMD หนะครับ (ตอนวิ่งเต็มที่) ปัจจุบันใช้ Stock Sink อยู่ ตอน Fulload เสียงดังมากเลย เลยอยากเปลี่ยน ตอนแรกมอง Scyte Shuriken เห็นว่าเงียบดี แต่ไม่แน่ใจว่าจะเย็นขึ้นไหม เลยสนใจ CCF แต่ก็ไม่แน่ใจเรื่องเสียงตอน Fulload ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีนะครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ของผม zalman9500 เงียบมาก

แต่เจอเสียงพัดลมเป่าข้างเข้า3ตัว ดังสุดๆ ๆ

Comment

Originally posted by Kaze View Post
                          แล้ว CCF เสียงดังไหมครับถ้าเทียบกับ Stock Sink ของ AMD หนะครับ (ตอนวิ่งเต็มที่) ปัจจุบันใช้ Stock Sink อยู่ ตอน Fulload เสียงดังมากเลย เลยอยากเปลี่ยน ตอนแรกมอง Scyte Shuriken เห็นว่าเงียบดี แต่ไม่แน่ใจว่าจะเย็นขึ้นไหม เลยสนใจ CCF แต่ก็ไม่แน่ใจเรื่องเสียงตอน Fulload ใครใช้อยู่ช่วยบอกทีนะครับ
                          ขอบคุณครับ
                          ตามรูปเลยครับ ใช้ x3 710 อยู่ oc เบาะๆไปที่ 3.2G อุณหภูมิตามรูปเลยน่ะครับ ใส่ CCF ตัวใหญ่อยู่ครับ ลืมบอก ห้องไม่แอร์ เปิดฝาเคส
                          Attached Files
                          Last edited by kingmax; 20 Apr 2009, 23:44:42.

Comment

ทำไมพัดลม Chasis หมุนเร็วจัง ของผมหมุนเต็มที่แค่ 1200 รอบเอง แล้วผมต้องเปลี่ยนพัดลม Chasis ด้วยไหมครับ

Comment

เย็นดีจัง
                              ทำไมcffผมก่อนทาซิลิโคนใหม่ idleประมาณ47(ซิลิโคนเดิมๆที่ทาไว้ก่อนแล้ว ไม่ได้เช็ดออกใส่ซิงค์ทับไปเลย ) พอแกะมาทาใหม่ครั้งที่1 idle54 ครั้งที่2 55 ครั้งที่3 52
                              งงกับมันจังเลย

Comment

Working...
                              X