Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นเปล่าDVDยี่ห้อไหนดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pigkapu1 View Post
    ขอถามนิดหนึง TDK GOLD นี้ใช้ได้ไหมครับ
    TDK ล็อตนี้ไม่น่าเล่นเลยครับ Made by CMC

ราคาก็สูง ไปจับ Mitsu, Verbatim ดีกว่า

เสียดาย แต่ก่อน TDK เทพมาก

Comment

จากที่เคยใช้มาไรท์แล้วค่าดีสุดก็ Mitsu, Verbatim
      แต่ก็อาจจะเป็นของผมคนเดียวก็เก็บไว้ได้ไม่นานปีก่า ๆๆ แต่แผ่น Ohayo ค่าที่ได้อยู่ดีในระดับพอใช้ได้
      แต่แผ่นจะ 3 ปีแล้วยังอยู่ดีอยู่เลย อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับแผ่น DVD ของ ค้นหาใน google ดูครับ
      มีคนเทสไว้เยอะ

Comment

www.pantipdvd.com

Comment

+ 1 verbatim อีกหนึ่งเสียง ครับ ระยะยาวๆ

Comment

MAXX แผ่นดีราคาสบายกระเป๋า

Comment

Verbatim, Mitsu, O'hayo, DOK, Vio

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

แล้วแต่จุดประสงค์ด้วยมั้ง ผมใช้ Princo เฉลี่ยแผ่นละ 3-4 บาท ไรท์หนัง DVD Master แจกเพื่อนก็ไม่มีปัญหา เก็บข้อมูลก็ใช้ได้ ทีแรกซื้อมาหลอดนึงหมดแล้วคิดว่าจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นที่ดีกว่า คิดไปคิดมาเปลืองสตางค์ใช่เหตุ ใช้ princo ถ้าเก็บใส่กระเป๋าดีๆ ก็ไม่มีปัญหาหรอกผมว่านะ

Comment

ผมใช้อันนี้อะครับพอได้ไหมอะรุ่นนี้

Comment

ตุณภาพ และ ถูก ก็ ohayo vaio พวกนี้

Comment

สุ่มซื้อ ซักหลอด แล้วส่องดูว่า มีรอยด่างหรือ รู มากไหม.... Princo ที่ผมเจอ ไม่ต่ำกว่า 10-50% แต่ก็ไรท์ได้อ่านได้ปรกติ สองสามเดือนเปิดมา หาแผ่นไม่เจอซะงั้น

Comment

ใช้มาก็หลายยี่ห้อเรียงตามลำดับจาก ดีน้อยไปดีมาก (ความคิดเห็นส่วนตัวโปรดใช้วิจารญาณในการอ่าน)^^
                          Princo
                          Ritek-Ridata
                          Dok
                          Maxx
                          Ohayo
                          Ritek-Excellent
                          Philips
                          Mitsubishi
                          Verbatim

ปล.
                          ทำไม Ohayo lot แรกๆ มันถูกกว่า lot หลังๆ ฟะ เห็นของขาดตลาดไปพักนึง กลับมาปุ๊ปแม่งขึ้นราคาปั๊ป -*-

ปล. 2
                          DVD ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับ Lot ด้วย เช่น Verbatim ก็เคยมี lot กากๆ หลุดมาพักนึง ยี่ห้อMaxx ก็เหมือนกันแ่ผ่น Printable lot ก่อนหน้านี้ คุณภาพดีพอกับ Ohayo แต่ lot ปัจจุบัน ไมมันกากได้ฟะ
                          Last edited by krisda01; 14 Feb 2009, 14:06:45.

Comment

Originally posted by compaq View Post
                            ผมใช้อันนี้อะครับพอได้ไหมอะรุ่นนี้
                            TDK Silver

ราคาไม่แพง แล้วก็ดีกว่า Princo

Comment

DVD ดีสุดผมว่านะ เวอร์บาทิม กับ TDK อะสองตัวนี้สุดยอดแล้ว แต่แพง
                              สำหรับผมใช้ Ohayo ก็สุดคุ้มแล้วครับ ดีสุดในระดับเกรดกลางๆไรท์ไม่เคยเสียเลย

Comment

ตอนนี้ใช้ Benq, Philips อะ 350 ว่าจะเปลี่ยนซะหน่อย

Comment

Working...
                                X