Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะไปซื้อคอมใหม่แต่ไม่มีประสบการณ์ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะไปซื้อคอมใหม่แต่ไม่มีประสบการณ์ช่วยทีคับ

คือว่าผมจะซื้อคอมใหม่แต่ประกอบไม่ค่อยเป็นคิดไม่ถูกว่าจะให้ทางร้านประกอบให้ หรือประกอบเอง(คือใจก็อยากลองดูอะคับครั้งแรก) กลัวว่าประกอบเองเดียวพังลงวินโดว์ก็ไม่เป็น แล้วอีกอย่างถ้าให้ร้านประกอบให้กลัวโดนเปลี่ยนนู่นนี่ จะมีไมรือผมวิตกไปเอง แล้วตอนซื้อพวก cpu/vga/ram อื่นๆ คือมันคนละร้านอยู่แล้ว เห็นคนในบอดบอกถ้าไม่ได้ซื้อของร้านนั้นจะต้องเสียค่าประกอบ(ตอนประกอบถ้าผมขอเข้าไปดูทางร้านจะให้ดูได้หรือป่าวคับ) จะหาเพื่อนเหรือคนรู้จักไปก็ไม่มีใครรู้เรื่องนี้เลย*-* และอีกอย่างเรื่อประกันดูไงของอะไร Synnex Dcom อย่างนี้มือใหม่ไม่เคยซื้อ*-*กลัวเจอปะรกันไม่ดี

คนซื้อคอมใหม่ก็งี้และคับขอความช่วยเหลือทีขอบคุณคับ

แล้วตอนไปซื้อนี่ผมกลัวถือคนเดียวไม่ไหวมันเยอะเขาจะมีบริการอะไรช่วยไมคับอย่างเช่นรถ เข็น เป็นต้นไม่มีคนไปด้วยเซงเหมือนกัน

Comment

ติดต่อท่าน wikorn ดูครับ เรื่องประกอบและจัดสเป็ก

ของต้องขนเองครับ

Comment

ใครเหรอคับไม่รู้จัก

Comment

ไปขอความช่วยเหลือทางนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/forums/member.php?u=543

Comment

คับผมจัติดต่อแน่นอน

Comment

ตัดงบ+โพสห้องจัดสเปกครับ

Comment

ตอนผมไปซื้อครั้งเเรกก็เหมือนท่านนั้นเเหละครับ

ปล้ำ ๆ เป๋อๆ ของต้องเอากลับบ้านเองขึ้นเเท๊กซี่มา ร้อยกว่าบาท
                สุด ๆไปเลยพี่น้อง

Comment

เรียกว่าเป็น "ประสบการแรก"

มันเหมือนที่เขาเรียกกันว่า "ขึ้นครู" ปะ

ครั้งแรกก็ตื่นแต่นเป็นธรรมดาครับ
                  เราจะรู้สึก "เสียว" บางเวลาเสียบมันลงไป

(ผมหมายถึง*เสียวว่า มันจะซับพรอดกันหรือเปล่านะครับ เกิดใช้ด้วยกันไม่ได้
                  งานนี้มีขนลุกแน่ ครับ)

อิอิอิ.........

Comment

ยังงัยถ้าอยากจะลองดูก็ลอง ซื้อพวกหนังสือการประกอบคอมครับ อ่านดูศึกษาไปเรื่อยๆรับ ไม่เข้าใจตรงไหนก้ถามคนในบอร์ดครับ มีคนเทพๆทั้งนั้น รับรองช่วยท่านได้แน่ๆครับ
                    ปล ขอแค่ความกล้าเท่านั้น

Comment

ทำการบ้านเยอะๆคับ ก่อนไปซื้ออย่าใจร้อน ทำบุญก่อนไปด้วยก็ดี (มีส่วนอย่างมาก สังเกตุบางคนซื้อของร้านเดียวกัน อีกคนมีปัญหา อีกคนไม่มีปัญหา) มีปัญหาตรงไหนถามในบอร์ดได้คับ ถ้าใจร้อนหน่อยก็หาใน google ก็ได้คับ

Comment

แต่จะประกอบเองก็ดีนะ ได้ความนรู้เพิ่ม ซื้อหนังสือประกอบคอมมาอ่านก่อนพลางๆครับ

Comment

ทุกคนต้องมีครั้งแรกทั้งนั้น เพียงแต่จะกล้าหรือไม่ เราก้อประกอบเอง อาศัยคู่มือต่างๆที่ให้มากับของที่เราซื้อ หัดสังเกตุสีต่างๆบนบอร์ด ศึกษา+ปรึกษาก่อนลงมือจริง ส่วนการลงวินนั้นลองดุในฟอรั่ม Tips จ้า จดๆไว้ซัก 2 - 3 รอบก็คล่องแล้ว

ปล.วันนี้รอ GA-EP45-UD3R จะมาถึงกี่โมงไม่รู้จะได้ลงมือประกอบซะที อิอิ

Comment

Working...
                          X